cutieisme

Re: Silkroad Offline Srevolution (full map Alexan...)

Rồi. mình cũng đâu đến nỗi dốt lắm đâu :D nhưng khổ nỗi nó vẫn thế. vấn đề ở đây là bật server lên nó như hình dưới.
để ý cái Test Server 2 nhé. Cái test server 2 nó "change to Online" còn vào game cái cần kết nối lại là Server One. thế nên vào game nó mới báo server sửa.
mình cũng tìm đủ mọi cách để server one online nhưng không thành công :(

Attachments

164,7 KB · Lượt xem: 23

tctuvan

Trích dẫn từ cutieisme:
Rồi. mình cũng đâu đến nỗi dốt lắm đâu :D nhưng khổ nỗi nó vẫn thế. vấn đề ở đây là bật server lên nó như hình dưới.
để ý cái Test Server 2 nhé. Cái test server 2 nó "change to Online" còn vào game cái cần kết nối lại là Server One. thế nên vào game nó mới báo server sửa.
mình cũng tìm đủ mọi cách để server one online nhưng không thành công :(

Vấn đề là ở các file settings.

Bạn mở các folder settings ra sửa lại các file .ini nhé

Lưu ý hình hướng dẫn là bản người ta gộp tất cả file ini thành 1file. Còn bản bạn down về thì tách rời ra. Nó như nhau thôi
Ví dụ bạn sửa server ip thì bạn Sửa file Settings_Ip.ini

Cụ thể:
Srevolution Loginserver\Settings

Srevolution Gameserver\Settings

cutieisme

Đã chỉnh y hệt. và nó vẫn thế :(

Attachments

82 KB · Lượt xem: 21
    47,2 KB · Lượt xem: 21

cutieisme

Mình làm được rồi. hehe. Vấn đề là ở chỗ này. xem hình dưới. 2 IP nó trùng nhau nên nó sẽ chọn cái Server 2. giờ muốn nó chọn server 1 thì phải đổi IP server 2 khác vs server 1. :)
nhưng vấn đề giờ lại là làm sao để đăng nhập @@ mình gõ id là "sa" pass "1234" nó k vào @@

Attachments

82,6 KB · Lượt xem: 22
  • SRO[2014-08-21 08-08-40]_75.jpg
    SRO[2014-08-21 08-08-40]_75.jpg
    152,8 KB · Lượt xem: 22

cutieisme

Mình gõ cả id là 1 và pass là 123456789 nó cũng k vào @@. mình cài như ở trên. pass 123456789 đã chuyển sang mã md5 rồi.

tctuvan

Trích dẫn từ cutieisme:
Mình gõ cả id là 1 và pass là 123456789 nó cũng k vào @@. mình cài như ở trên. pass 123456789 đã chuyển sang mã md5 rồi.

sa là tài khoản mysql (database nhé) chứ không phải để đăng nhập game

Để thay đổi pass theo ý bạn mở database => table user

cái password chính là mã md5() của mã thật
bạn vào đây

để chuyển thành md5.
VD: bạn muốn pass là 123456 thì nó sẽ chuyển thành e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e

Kiểm tra lại table user của bạn, nếu chưa có thì phải thêm vào, hay sửa lại pass theo ý muốn

id sẽ là 001 002...

cutieisme

Nó vẫn cứ "đang xác nhận người dùng" @@. hay mình dùng sai client @@

Attachments

• SRO[2014-08-21 21-40-33]_12.jpg
    SRO[2014-08-21 21-40-33]_12.jpg
    152,3 KB · Lượt xem: 19

cutieisme

mình đã chỉnh như bạn rồi đó. k biết làm sao nữa. Gần thành công rồi mà. oa oa

Attachments

111,3 KB · Lượt xem: 19

cutieisme

Bạn có thể cho mình mượn cái tài khoản TrafficCompressor của bạn được k. trên TrafficCompressor nó k cho đăng kí nữa @@

tctuvan

Trích dẫn từ cutieisme:
Bạn có thể cho mình mượn cái tài khoản TrafficCompressor của bạn được k. trên TrafficCompressor nó k cho đăng kí nữa @@

TrafficCompressor là proxy thôi, bạn có thể cài 1 phần mềm proxy khác bất kỳ để fake ip VD:. Hideman 2
Mà Cái client bạn down về là 1.3 rồi còn update làm gì nữa, cứ vậy mà chơi thôi.

Sửa lại checkinfo = 0
Sửa xong thì restart lại database mysql

Cái đó đang xác nhận cũng có thể do máy bạn đang thiếu Ram. nên bạn tắt bớt các phần mềm không cần thiết đi rồi thử lại

cutieisme

Không phải đâu. đấy là do mình dùng IpInput chỉnh nó lên 1.303 đó. chứ bản gốc của nó không phải là cái đó đâu. mình dùng client của Sro Huyền Thoại 2. Cái link của bạn là bản 1.188. vào nó k chạy được :( nên mình dùng client của Sro Huyền Thoại 2. bạn cho mình xin cái ip để update được k :) đã chỉnh check info trong SQL và restart nhưng vẫn k được. :(

cutieisme

Chạy client xong vẫn còn thừa 10% RAM nhé. không phải thiếu RAM đâu @@

Attachments

342,4 KB · Lượt xem: 18

tctuvan

Trích dẫn từ cutieisme:
Không phải đâu. đấy là do mình dùng IpInput chỉnh nó lên 1.303 đó. chứ bản gốc của nó không phải là cái đó đâu. mình dùng client của Sro Huyền Thoại 2. Cái link của bạn là bản 1.188. vào nó k chạy được :( nên mình dùng client của Sro Huyền Thoại 2. bạn cho mình xin cái ip để update được k :) đã chỉnh check info trong SQL và restart nhưng vẫn k được. :(

Dùng hideman Hideman 2 mà giờ nó update thì cũng lên bản mới nhất

Giờ kiếm đúng client 1.303 khó ghê.
Mà đây có link trực tiếp đây, bạn download client 1.4 mới nhất về hi vọng hợp với cái server.

djsilee

Hình Ảnh cho Windonws 7 Die hết rồi, up lại đi anh ơi

leominornt

Không biết page còn hoạt động không? Cho mình hỏi, mình làm đúng tất cả các bước rồi, chạy gameserver với loginserver ok, nhưng khi launch thì chỉ bị văng thẳng ra ngoài, cấu hình máy good, bạn có thể chỉ giúp mình vì sao không?

tctuvan

Trích dẫn từ leominornt:
Không biết page còn hoạt động không? Cho mình hỏi, mình làm đúng tất cả các bước rồi, chạy gameserver với loginserver ok, nhưng khi launch thì chỉ bị văng thẳng ra ngoài, cấu hình máy good, bạn có thể chỉ giúp mình vì sao không?

Bạn dùng windows gì? Nó không thông báo lỗi gì à?
Thế thử bản này đi Ink dự phòng: Con đường tơ lụa Offline HOT!

leominornt

Không báo bất cứ lỗi nào hết bạn à. Mình sài Win7 64bit. Để mình thử client khác xem =.=

Các chủ đề có liên quan khác