blogg_trang

E thực sự rất thích môn thuế và muốn chọn thuế làm đề tài thực tập tốt nghiệp.Nhưng em cũng chưa biết mình phải chuẩn bị những gì, và cũng chưa hình dung rõ nội dung báo cáo. Mong tất cả người truyền cho em chút kinh nghiệm nhé.

Nathalia

để làm về thuế thì bạn phải am hiểu về thuế, về các sắc thuế
Do vậy, bạn nên nghiên cứu những quy định mới về thuế, chẳng hạn,những nội dung mới
của thuế thu nhập DN, thuế GTGT đặc biệt là thuế TNCN
chúc bạn thành công

bạn thử thi tuyển công chức thuế đi, nếu bạn được tuyển việc làm chưa chắc bạn vừa toại nguyện. " Cuộc sống đâu chỉ là mơ" Tất nhiên, Thuế sẽ là đề tài TOÀN DÂN KE TOÁN bàn đến không định. Nó quá phức tạp, lại quá đơn giản, lại quá quen thuộc, nhưng lại xa lạ,.. và bạn con tìm ra nhiều cặp phạm trù đối lập khi ban nói và làm với THUẾ

nhukong

Trích:
Nguyên văn bởi tue16ch bạn thử thi tuyển công chức thuế đi, nếu bạn được tuyển việc làm chưa chắc bạn vừa toại nguyện. " Cuộc sống đâu chỉ là mơ" Tất nhiên, Thuế sẽ là đề tài TOÀN DÂN KE TOÁN bàn đến không định. Nó quá phức tạp, lại quá đơn giản, lại quá quen thuộc, nhưng lại xa lạ,.. và bạn con tìm ra nhiều cặp phạm trù đối lập khi ban nói và làm với THUẾ
kinh nghiệm ghê ta, cho ví dụ vè cái bạn nói để tất cả người cùng bàn luận được ko? mình rất thích mấy cái chủ đề này

đơn giản với một bài toán nè: nhập một lô hàng X nhập khẩu trị giá nhập 500 tỷ vnđ, mặt hàng này chịu thuế gtgt 10%, thuế tiêu thụ đặc biết 10%, thuế nhập khấu 10%. yêu cầu: tính số thuế phải nộp cho nhà nước ở mức thấp nhất có thể được , ai trả lời dùm tui với, xin cảm ởn và sau tạ một nửa số trước được thuế được miễn giảm nha

Kris

Trích:
Nguyên văn bởi giongto đơn giản với một bài toán nè: nhập một lô hàng X nhập khẩu trị giá nhập 500 tỷ vnđ, mặt hàng này chịu thuế gtgt 10%, thuế tiêu thụ đặc biết 10%, thuế nhập khấu 10%. yêu cầu: tính số thuế phải nộp cho nhà nước ở mức thấp nhất có thể được , ai trả lời dùm tui với, xin cảm ởn và sau tạ một nửa số trước được thuế được miễn giảm nha
Thấp nhất có thể được là sao? bác có các mánh khóe làm giảm CP thuế tới mức thấp nhất à? bày em vớiem tính thuế như thế nàythuế NK = 500*10%=50tỷThuế TTĐB= 500*(1+10%)*10%=55tỷVAT hàng NK=500*(1+10%)*(1+10%)*10%=60,5 tỷSố thuế phải nộp cho nhà nước là 50+55 = 105 tỷCòn VAT hàng NK sẽ trở thành thuế đầu vào được khấu trừbác tính sao để ra mức thấp nhất vậy bác

Trích:
Nguyên văn bởi dinhphan_ntu Thấp nhất có thể được là sao? bác có các mánh khóe làm giảm CP thuế tới mức thấp nhất à? bày em vớiem tính thuế như thế nàythuế NK = 500*10%=50tỷThuế TTĐB= 500*(1+10%)*10%=55tỷVAT hàng NK=500*(1+10%)*(1+10%)*10%=60,5 tỷSố thuế phải nộp cho nhà nước là 50+55 = 105 tỷCòn VAT hàng NK sẽ trở thành thuế đầu vào được khấu trừbác tính sao để ra mức thấp nhất vậy bác
ấy thế mà có người chẳng cần tính j cả, chỉ đơn giản vì số thuế phải nộp bằng 0 thôi, còn cũng tính nhưng tính "cái khác" cơ.đây chỉ là một ví dụ minh họa cho bài trên thôi

Trích:
Nguyên văn bởi giongto ấy thế mà có người chẳng cần tính j cả, chỉ đơn giản vì số thuế phải nộp bằng 0 thôi, còn cũng tính nhưng tính "cái khác" cơ.đây chỉ là một ví dụ minh họa cho bài trên thôi
Em không hiểu nè. sao lại bằng 0, bác giải thích rõ hơn được ko?tính cái khác là tính cái gì vậy bác?

Peregrine

Trích:
Nguyên văn bởi dinhphan_ntu Em không hiểu nè. sao lại bằng 0, bác giải thích rõ hơn được ko?tính cái khác là tính cái gì vậy bác?
tức là được miễn hết, giảm hết, chả phải nộp cùng nào cả

Các chủ đề có liên quan khác