angel_indream

file ghost của mình tự nhiên bị ẩn mất.hôm trước cũng bị ẩn mở bằng các vào tools/options/view/show folder bất được.mà bây giờ dùng chức năng này để ẩn hay mở gì cũng bất được hết.làm sao bây giờ?thanks

nếu chỉ để xem file bị ẩn thì cách làm dễ nhất đây : cài chương trình giải nén winrar. cài xong chỉ chuyện mở winrar lên, không trong mấy cái ổ cứng và thư mục của bạn là có thể thấy được toàn bộ file (kể cả ẩn hay không ẩn)

may_chui_tao

Trích:

thienhoa.aloha

file ghost của mình tự nhiên bị ẩn mất.hôm trước cũng bị ẩn mở bằng các vào tools/options/view/show folder bất được.mà bây giờ dùng chức năng này để ẩn hay mở gì cũng bất được hết.làm sao bây giờ?thanks

Máy đang bị virus rồi bạn ơi

Alvan

Hay là bạn vừa remove nó rồi , chứ làm sao mà ó biến mất được

catus_nt

không những xem thấy mà còn làm cho nó hiện thân luôn để ghost lại máy ấy mà.file chưa bị xóa đâu.2 hôm trước nó cũng bị ẩn nhưng lúc đó mở thì thấy nó .bây giờ nó lại tiếp tục ẩn mà mở thì nó bất hiện nữa.ai biết chỉ với.thanks

Bạn bất đặt chế độ ẩn mà nó tự ẩn thì tiềm năng virus là 99,99%

Nếu bạn muốn ghót lại máy và chắc chắn File Ghost chưa bị xóa, thì yên chí đi,

khi bạn tìm đường dẫn đến file Ghost trong Norton ghost dù ẩn nó cũng sẽ lộ diện

P/s: hãy diệt virus = KAS, AVG, ATIVIR...

đúng rồi. file ghost cho dù ẩn hay hiện thì khi thực hiện bung ghost vẫn có thể thấy được. nhưng nếu bạn muốn show hiden file lên hì mình cho bạn file này

tải về, cho chạy file, chọn đg dẫn vào nơi muốn cho hiện file và chạy. thế là xong.

DK_2

may tui cung bi nhu the nay.co may cach tui khong biet cach lam con nhung cach con lai thi hau nhu tui lam het rui ma khong duoc,chang hieu no lam sao nua,dan kinh te nghe cac ong ban chuyen may tinh u het ca tai hic.giup voi,ca dem khong ngu vi vu nay rui day

kim_loanvn90

Nói là cập nhật phần mềm quét virut vể để diệt, nhưng theo kinh nghiệm tui thấy, một khi vừa nhiễm thì chẳng có phần mềm nào mà giải quyết được cả, vì tất cả các phần mềm quét vi rut đều có điểm mạnh của nó nhưng với điều kiện là cài vào khi chưa bị nhiễm, Còn nếu nhiễm rồi cái vào nó cũng khóa lại hết, bất cho cài, đang cài tự nhiên biến mất, cài nhưng bất chạy, hay chạy nhưng quét thì bất phát hiện gì cả. Virut giờ nó tinh vi lắm. Theo mình ghost mà bản ghost có phần mềm quét virut luôn thì tốt bung ra một cái khi khởi động là nó quét ngay từ đầu

Milap

không đâu chương trình này chạy trực tiếp luôn, không cài đặt gì hết nên máy bạn bất bị nặng đâu!!!

nga_n81

Trích:

thienhoa.aloha

cái này bị virut rồi

Coy

Bạn vào registry bằng cách vào start> Run> gõ Regedit chọn HKEY LOCAL MAchine\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\ Explorer\Advanced\Folder\Hidden\SHOWALL

Delete cái khóa CheckedValue đi (thường khi bị nhiễm nó sẽ có giá trị là 0).

Tạo 1 REG_DWORD mới cũng có khóa là CheckedValue cho nó giá trị là 1 rồi vào folder options, bạn sẽ thấy hiện lên các files đó rồi đó

Các chủ đề có liên quan khác