ch3p_xjnh

Giới thiệu Sổ Tay Internet 5.0

Cách đây hơn 2 năm, mình vẫn là một người mù mờ về internet và máy tính. Đa số thời gian lên mạng chủ yếu để chat chit và chơi game. Sau đó, mình bắt đầu mày mò vào thế giới IT online. Đúng thời điểm này, mình đã gặp được bộ sách của anh freewarez như Ebook Làm Ebook 1.0, Portable softwares 1.0, Sổ tay Cr-acker 1.0, Sổ tay hacker 1.0,... Trong đó, cuốn Ebook mà mình thấy đồ sộ và hay nhất là cuốn Sổ tay Internet 4.1. Với cuốn Ebook này, mình đã dễ dàng hơn trong việc kết nối với thế giới mạng.

Với mong muốn góp một phần gì đó vào việc giúp những người đã, đang và sẽ dùng máy tính tại Việt Nam cảm thấy dễ dàng hơn trong việc sử dụng Internet nói riêng và máy tính nói chung, mình đã có ý tưởng làm phiên bản Sổ tay Internet 5.0 dựa trên cuốn Sổ tay Internet 4.1 đã ra khá lâu trước đó.Và sau 2 tuần làm việc, cuối cùng mình cũng hoàn thành cuốn Ebook này.

Ebook gồm có 710 bài viết trong 22 chủ đề, các chủ đề gồm có:

01. Giới Thiệu (6 bài)
02. Kinh nghiệm khi online ngoài dịch vụ (4 bài)
03. Cơ bản về Internet ( 13 bài)
04. Tổng hợp các trang web hữu ích (24 bài)
05. Tìm kiếm thông tin trên Internet ( 7 bài)
06. Chuyên đề Graphic - Mutimedia ( 45 bài)
07. Hardware ( 107 bài)
08. Chuyên đề laptop ( 85 bài)
09. Phone, Camera and Music Player ( 22 bài)
10. Software for Vietnamese (22 bài)
11. Hướng dẫn làm phần mềm Portable ( 4 bài)
12. Kiến thức cơ bản ( 5 bài)
13. Việt hóa phần mềm (3 bài)
14. Kinh nghiệm làm đẹp Windows ( 35 bài)
15. Thủ thuật Download-Upload ( 36 bài)
16. Thủ thuật Chat-Email ( 36 bài)
17. Thủ thuật Windows ( 60 bài)
18. Sao lưu và phục hồi máy tính (15 bài)
19. Thủ thuật Internet ( 52 bài)
20. Hacking and Security ( 40 bài )
21. Làm Website-Blog(45 bài)
22. Chuyên đề Mac-Linux-Unix ( 44 bài)

- Toàn bộ các chủ đề và bài viết được đánh số thứ tự để bạn đọc dễ dàng tra cứu, ghi nhớ, thắc mắc, trao đổi khi cần. Các bài viết được mình sưu tầm chủ yếu từ các website sau: Updatesofts.com, vnnewbies.com, blogthuthuat.com, quantrimang.com, vozforums.com, guru.net.vn, megasharesvn.com, windowsvn.net. xtremevn.com, amtech.com.vn, ......

- Với lượng kiến thức đồ sộ như vậy, mình mong muốn đem đến cho bạn đọc cái nhìn toàn diện nhất về những gì đang diễn ra trong thế giới @ ngày càng sôi động, mong muốn ai cũng có thể tìm được những kỹ năng, thủ thuật hay phục vụ cho cuộc sống của bạn.

-Trong quá trình tổng hợp và biên tập là, chắc chắn bất thể thánh khỏi sai sót. Nếu các bạn có ý kiến đóng góp gì xin liên lạc với mình để mình chỉ sửa ở các phiên bản tiếp theo của cuốn sách qua: nghemusic_bomb (Yahoo) , iamnhatpg.tk (blog) , WindowsVn.net (forum).

- các bạn hãy giúp phân phát ebook này cho càng nhiều người càng tốt, bằng càng nhiều cách càng tốt, để Internet ngày càng gần gũi hơn với người dân Việt Nam, nâng cao chất lượng cuộc sống của mỗi chúng ta.

Thực hiện Ebook
NhatPG

Link tải về

part1:
part2:
part3:

Link tải về

part1:
part2:
part3:

Sigehere

Trích:

tuthanthuctu4444

download cả 3 part hả bạn?

bạn có thể chọn 1 trong 2 thể loại link để down
down cả 3 part về thì mới giải nén dc chứ

Wacleah

Trích:

p1n3

Outsider150 ơi xem lại cái part3 link mediafire nhé. die rồi, part 3 link mega.1280 thì toàn busy thui!

mediafire thì die òi mình đang up lại!!
con mega không die đâu bạn thử lại đi

Thank mình down ở mega được rồi! Lúc trước mình down hìnhcoi nhưnó quá tải hay sao ấy! Cái mega1280 này hay quá tải lắm!

Janneth

sao so tay internet 5.0 nang gap 5 lan ban 4.1 the ha anh.co phai add-on khong a! em cam on

Abukcheech

Trích:

p1n3

Outsider150 ơi xem lại cái part3 link mediafire nhé. die rồi, part 3 link mega.1280 thì toàn busy thui!

đúng là pảtt 3 ở medifere bị die rồi,may mà còn có 1280

Các chủ đề có liên quan khác