cả nhà ơi, cho ý kiến giúp em vấn đề này nhé.Cty em nhập khẩu hàng hoá của nước ngoài theo HĐ mua bán trước EUR, thanh toán làm 2 lần. TT lần đầu thì nhập hàng về sau thanh toán nốt phần còn lại tổng cộng số trước thanh toán là :203.500.000đ. Nhưng theo tờ khai biển quan (bên em thuê dịch vụ làm ) thì trị giá hàng nhập khẩu mà biển quan tính trị giá hàng của cty em chỉ là : 189.500.000đ. Theo chứng từ thì em phải ghi nhận sổ theo giá trị biển quan. Cả nhà cho em hỏi vậy phần chênh lệch Tk331 mà em ứng trước trước hàng, Tk 112 em trả qua ngân hàng lớn hơn số trước mà biển quan ghi nhận thì em phải xử lý thế nào? giúp em nhanh với cả nhà nhé. Thanks!!!!!!

Đầu tiên bạn phải cho vào chênh lệch tỷ giá: Giá mua trên tờ khai nhỏ hơn giá mua chuyển khoản- Cuối kỳ kết chuyển chi phí tài chính

Leonardo

Thank cả nhà nhé, nhưng định khoản thế nào tất cả người giúp nốt em với?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Sau khi chuyển thành công ty cổ phần tài sản có đánh giá lại tăng thêm thì số năm khấu hao có tính l Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
O (ngày 19/10/09) Doanh nghiệp bị lỗ do đánh giá lại các khoản nợ phải trả bằng ngoại tệ có được tính Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Hiệu quả thương mại và tính giá trị gia tăng, thặng dư xã hội do dự án đem lại cho nền kinh tế quốc Tài liệu chưa phân loại 0
A Tính giá vốn hàng bán của hàng bị trả lại Kế toán & Kiểm toán 1
E Chênh lệch tỷ giá do đánh giá lại cuối năm có được tính vào thu nhập chịu thuế không? Kế toán & Kiểm toán 2
D Hoàn thiện pháp luật về vấn đề quyền xác định lại giới tính của cá nhân Luận văn Luật 0
C Nghiên cứu biến tính tro bay Phả Lại với Polyme chức năng để tăng dung lượng hấp thụ crom ứng dụng x Khoa học Tự nhiên 0
S Cấu hình lại phần cứng trong kiến trúc hệ thống nhúng như một khả năng tăng tính linh hoạt của hệ th Công nghệ thông tin 0
F Quyền xác định lại giới tính theo pháp luật Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 38 30 Luận văn Luật 0
K Quyền xác định lại giới tính theo quy định của pháp luật Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 38 30 Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác