pig_happy2002

Thông thường để quản lí thời gian sử dụng máy tính của con cái, mọi người hay dùng Salfeld Child Control. Phần mềm Time Boss Pro cũng tương tự nhưng dễ sử dụng và có nhiều chức năng hơn.

Đã có bản mới nhất 3.14.003 (15/8/2015)

trên trang chủ có tiếng Việt mình up nhưng không tích hợp vào phần mềm mà phải tải về.

Time Boss là chương trình giới hạn thời gian dùng máy tính và truy cập Internet của tất cả các người dùng trên hệ thống, điều chỉnh và giám sát với các thiết lập linh hoạt, an toàn và thân thiện với người sử dụng

Time Boss làm việc nhanh chóng, ổn định và không xung đột với các chương trình khác, kể cả chống virus và spyware. Nó không tạo ra các mô-đun như phần mềm gián điệp hay tạo rác và registry. Đó là lý do tại sao nó không làm giảm tốc độ làm việc của các chương trình khác.

Ngoài quản lí thời gian và xem con trẻ làm gì trên máy tính (từ xa hay xem lại sau)(chụp màn hình như keylogger), bạn cũng có thể dùng để quản lí nhân viên văn phòng của mình (nếu bạn là sếp) tương tự như con trẻ (tội nghiệp nhân viên nào bị cài phần mềm này, hic...)

Bạn có thể giới hạn khoảng thời gian cho phép họ (nhân viên, con cái...) sử dụng máy tính trong mỗi ngày, mỗi tuần hay lập ra một "thời gian biểu" riêng cho các ngày trong tuần. Bạn cũng có quyền ngăn chặn họ truy cập vào những chương trình, thư mục, ổ đĩa... mà bạn không cho phép.

Mọi hoạt động của những người sử dụng chung máy tính sẽ được Time Boss ghi lại trong các file nhật ký, cả bằng hình ảnh và văn bản (gồm cả chụp màn hình theo chu kỳ)

Đặc biệt, chế độ "Ẩn" sẽ làm cho chương trình vô hình với người sử dụng cấp dưới. Trong chế độ này, chỉ có bạn biết và điều khiển chương trình

Và bạn có thể quản lí trong mạng nội bộ hay từ xa thông qua Internet,

thiết lập trước các game có thể chơi, chặn các trang web xấu...

Như trong hình, bạn chọn thời gian trong bảng, bấm Ctl+Chuột để chọn 30p, 15p, 45p

Thẻ "Khóa hệ thống", bạn có thể vô hiệu hóa chỉnh ngày tháng, TaskManager...và khóa ổ đĩa...

Mục 'Cài đặt' rất nhiều chức năng để bạn chọn, có cả khóa trong chế độ Safe Mode

Bạn có thể xem lại các theo dõi bằng cách bấm vào "Ghi chép theo dõi"

Thẻ "Chụp màn hình"

Dĩ nhiên là bạn có thể xem "ghi chép theo dõi" các máy tính từ xa

Còn rất nhiều chức năng khác các bạn khám phá thêm

Link tải bản setup từ trang chủ:

Link file Việt và key: | | |

tải về giải nén, chạy lần lượt file setup, Viet, key hay key (bấm key, general, copy rồi dán vào mục đăng ký trong thẻ Help/About, tên thì ghi tên bạn).

Chọn tiếng Việt trong "Options/Language/time_boss_vietnamese", bấm "Save, Close"

file Việt này đã được mình cập nhật cho bản mới.

còn nếu muốn dùng tiếng Việt từ trang chủ mình up thì: bấm chuột phải vào icon TimeBoss ở taskbar, chọn Control Panel, bấm Options, bấm vào 'Download another language', trang chủ mở ra, bạn kéo xuống dưới sẽ thấy 'Vietnemese language file', bấm chuột phải vào và chọn 'Save link as...', chọn nơi lưu là C:\Program Files\Time Boss\Lng (mặc định), nếu cài TimeBoss ở chỗ khác thì chọn lại. Xong rồi thoát ra và vào lại, bấm Language sẽ thấy 'time_boss_vietnamese'. Chọn nó, bấm 'Save, Close'

(File Việt từ trang chủ đôi khi chưa được cập nhật kịp, các bạn nên down file Việt ở đây)

Xem thêm:

Ronit

À, cho mình hỏi làm sao mình mở key không dc, nó báo lỗi là thiếu .NET framework.... vậy là sao ???

life_00

À, cho mình hỏi làm sao mình mở key không dc, nó báo lỗi là thiếu .NET framework.... vậy là sao ??? í quên, yêu cầu máy tính phải cài .Net Framework 3.5 (máy bây giờ hầu như đã cài sẵn từ 3.5 trở lên), nếu bạn chưa cài thì tải trên mạng về

đang xài phiên bản cũ. không hiểu sao lâu lâu khởi động máy thì Time Boss không khởi động theo. Làm lũ trẻ chơi lố mấy tiếng

PIG_PIG

đang xài phiên bản cũ. không hiểu sao lâu lâu khởi động máy thì Time Boss không khởi động theo. Làm lũ trẻ chơi lố mấy tiếng bạn thử cài bản mới xem sao

anhem11v2

bạn ơi cho mình hỏi có xai pass word để khóa không cho người khác chỉnh được không vậy? phải có pass để người khác khỏi vào chỉnh sửa thời gian chứ, trong Cài đặt đó

ngochai_tp1995

Bạn ơi cho mình hỏi phần mềm này nó có ghi lại mọi hoạt động trên máy tính của người khác và tự động gủi qua mail cho mình không vậy , nếu mà có thì quá pro

heobuheobu_9999

trong Cài đặt thấy có Chụp màn hình và gửi qua mail, nhưng gửi như thế nào thì mình chưa thử, bạn thử xem

ko có chụp bàn phím (keylogger)

rugenan

bạn ơi sao mình gỡ bỏ time boss không được vậy , bạn hướng dẫn mình cách gỡ nó dùm mình đi

Các chủ đề có liên quan khác