Zigor

1

Nightcore là gì, nói sao nhỉ như đã nói nó là thể loại nhạc có tốc độ nhanh ,... nói ngắn gọn nó là những bài hát nhiều thể loại được mix lên với tốc độ cao nên chất giọng nghe rất dễ thương và lạ tai và nó được kết hợp với cả những hình ảnh Manga hay Anime v.v nữa nên đem lại sự thích thú dành cho người nghe....Còn nguồn gốc thì Nightcore xuất hiện lần đầu trên Youtube làm năm 2000,Norwegian DJ duo là người sáng tạo ra cách làm này và sử dụng trong album tên là Nightcore. Có thể nói Nightcore chính là một trong những thể loại nhạc đỉnh cao và sẽ rất dễ nghiện nếu bạn ưa thích những bài hát có BMP tốc độ cao!
2

Làm sao để nightcore ?

bước vào chủ đề chính,mình sẽ bày cho các bạn cách Nightcore,mình sẽ bày cụ thể từng chi tiết để những bạn gà công nghệ muốn Nightcore cũng có thể làm dc ok ?

trước tiên: bạn phải có một phần mềm để Nightcore bài hát của mình,mình đang dùng Wavepad sound editor.

Bước 1: bạn tải Wavepad sound editor theo link sau hay các bạn có thể tìm trên mạng

Link dowload:
Bước 2: Cài đặt Wavepad sound editor cài này chắc không phải nói nhiều nữa

Tiếp theo là phần chính Nightcore

• Các bạn mở Wavepad sound editor lên

• Bấm open file

• Chọn bài hát muốn nightcore, mình sẽ chọn bài Try của Colbie caillat

• Bước tiêp theo bấm vào Effects rồi chọn speed and pitch change.....

• Tiếp theo các ban chỉnh chỉnh speed-pitch Adjust lên 125-130 ( hiểu là 120- 130% ý mà) trong khoảng đó là được,tùy sở thích mà chỉnh mà chỉnh cao quá thì....

• Ấn Amply để mix nhạc

Mix xong các ban có thể nghe thử trước khi lưu. Để lưu nhạc các bạn vào file chọn save file as...có thể chọn định dạng muốn lưu,.mp3 .waw tất nhiên chất lượng thì nên để 320

Và đây là thành quả "Try" NightCore ve sờn

Một bài khác theo phong cánh này

Một số bài NightCore trên mạng

[YOUTUBE]Wo2n6wcpErQ[/YOUTUBE

Các chủ đề có liên quan khác