way_pro

mình bỏ đĩa windows 7 vào bấm hết tất cả các phim f1 f12 del v.v...... mà k vào được setup windows 7 vào bios để xem nó có cho khởi động máy tính bằng cd dvd chưa thì nó ra cái này chắc main boadr laoị khác nen k biết chỉnh ở dâu moi ng giup với

nguoihung882000

Máy của bạn hỗ trợ khởi động UEFI, nhấn F12 thì vào được boot menu, vào đấy sẽ chọn được khởi động từ CD/DVD. Thường thì mặc định sẽ khởi động từ CD trước, HDD sau. Có thể khi khởi động sẽ có dòng chữ "Press any key to boot from CD..." (nếu bạn không nhấn F12) lúc đó bạn nhấn phím bất kỳ sẽ khởi dộng từ CD.

MV_R

thường thì ổ CD/DVD sẽ dc mặc định boot trước nên nếu bác cài = đĩa thì không cần ấn j cả . cứ mở máy lên, cắm đĩa vào đến khi nó hiện dòng chữ "Press any key to boot from CD..." thì ấn phím bất kỳ nó sẽ load vào bộ cài windows luôn

copedangyeu_tt

bạn set Bios sang chế độ Legacy nhé.

khi ấy boot bình thường, nhưng HDD bạn sẽ phải convert sang MBR để cài được win.

angel12o6

Thank bác nhé em cài được rồi , vậy mà ra hỏi thg bán đĩa nó đòi chém hẳn 100k

daituongquan_8x

TKS BÁC ĐÃ NHIỆT TÌNH NHÁ TIỆN THỂ CHO EM NÓI BẢN GHOST windows XP CỦA BÁC XÀI ỔN LẮM ĐÓ :d , nhưng mà có cái là mỗi lần lưu file excel hay word là lưu lâu -__-

ai đó có thể hướng dẫn cụ thể giúp e được không

có hình ảnh càng tốt. Thank ạ Hướng dẫn cái gì ??? muốn giúp cái gì thì nên cụ thể cái bạn cần .

mình bỏ đĩa windows 7 vào bấm hết tất cả các phim f1 f12 del v.v...... mà k vào được setup windows 7 vào bios để xem nó có cho khởi động máy tính bằng cd dvd chưa thì nó ra cái này chắc main boadr laoị khác nen k biết chỉnh ở dâu moi ng giup với mấy h rồi còn dùng DVD hả bác có cái USB thì cài luôn cho tiện đỡ tốn tiền mua DVD

mấy h rồi còn dùng DVD hả bác có cái USB thì cài luôn cho tiện đỡ tốn tiền mua DVD chắc usb để làm việc khác

Các chủ đề có liên quan khác