little_chick

mình có 1 bộ phát wifi netgear wg602 v4, mình muốn đổi pass wifi của nhà nhưng khi truy cập theo ip 192.168.1.1( ip trong máy) thì nó hiện ra phần đăng nhập của Tp - link ( cái modem nhà mình).
sau đó mình đã reset cái bộ phát để truy cập theo usernam mặc định nhưng vẫn không vào được trang truy cập của nó .
ai có kinh nghiệm vụ này giúp m với, tình hình là đã lỡ reset nên bây giờ đang phát wifi chùa r, mà không làm tn dc

kuxun_hero

help!! không truy cập được vào access point NETGEAR

Thì tắt cái TPlink đi hoặc dùng dây kết nối với mình cái Netgear thôi.

vẫn không được bạn à. mình cắm thẳng dây từ bộ phát vào máy tính mà vẫn không truy cập được trang đăng nhập của nó. bạn có cách nào không giúp minh vs

muathuvang.love

vẫn không được bạn à. mình cắm thẳng dây từ bộ phát vào máy tính mà vẫn không truy cập được trang đăng nhập của nó. bạn có cách nào không giúp minh vs sao lạ vậy nhỉ ? Bạn cắm dây vào cổng nào? Nhìn dưới đáy cái bộ phát xem nó hướng dẫn truy cập từ 192.168.1.1 hay 192.168.0.1 ? Sách hướng dẫn sử dụng không có à bạn?

bạn xem bài hướng dẫn này xem :

p6_q6

Bạn nhờ ai cấu hình hộ à, đặt ip pc 192.168.1.x hoac 0.x tùy vào dải ip của netger

dosonlam

Theo mô tả của bạn, thấy rằng bạn sử dụng mạng có cấu trúc:

Internet <---> Modem (TP-Link) <---> bộ phát wifi (Netgear) <---> LAN

TP-Link là router thứ nhất định tuyến ra Internet, phía sau nó là LAN1, trong đó có Netgear. Nó có địa chỉ như bạn thấy: 192.168.1.1

Netgear là router thứ hai, định tuyến đến TP-Link, phía sau nó là LAN (bao gồm cả các thiết bị kết nối qua wifi).

Đối với Netgear, vì nó nằm trong LAN1 nên ngoài địa chỉ nó nhận được từ TP-Link thông quan dịch vụ DHCP của router TP-Link, bản thân nó cũng là router nên nó còn có địa chỉ riêng, khác với địa chỉ của TP-Link, phân phối cho LAN.

Cấu hình đơn giản thì người ta đặt địa chỉ này là 192.168.2.x cho nhanh.

Để biết chính xác, bạn kết nối wifi hay cab với Netgear; mở “Network Connections”, nhấn phải lên biểu tượng kết nối mạng đang hoạt động (wifi hay Ethernet), chọn “Status” (chữ đậm), tiếp theo nhấn nút “Details...”, giá trị tại dòng “IPv4 Address” cho biết địa chỉ IP của máy tính trong mạng LAN; giá trị tại dòng “IPv4 Default Gateway” cho biết địa chỉ của router (ở đây là địa chỉ của Netgear), dùng địa chỉ này để truy cập Netgear.

Chúc bạn thành công.

Kalil

Trích dẫn từ trung105;22834633:
sao lạ vậy nhỉ ? Bạn cắm dây vào cổng nào? Nhìn dưới đáy cái bộ phát xem nó hướng dẫn truy cập từ 192.168.1.1 hay 192.168.0.1 ? Sách hướng dẫn sử dụng không có à bạn?

bạn xem bài hướng dẫn này xem : [/QUOTEc]

cái netgear của mình chỉ dùng được mỗi chức năng phát wifi nên chỉ có 1 cổng, mình lấy dây cắm từ netgear vào pc, xong reset netgear để truy cập theo đường dẫn default mà vẫn không vào được không hiểu sao lại thế.

mình đọc hướng dẫn thì nó ghi là truy cập vào bằng đường dẫn 192.168.0.227 thế mà vẫn không được

lu_lu.0nljn3

Theo mô tả của bạn, thấy rằng bạn sử dụng mạng có cấu trúc:

Internet <---> Modem (TP-Link) <---> bộ phát wifi (Netgear) <---> LAN

TP-Link là router thứ nhất định tuyến ra Internet, phía sau nó là LAN1, trong đó có Netgear. Nó có địa chỉ như bạn thấy: 192.168.1.1

Netgear là router thứ hai, định tuyến đến TP-Link, phía sau nó là LAN (bao gồm cả các thiết bị kết nối qua wifi).

Đối với Netgear, vì nó nằm trong LAN1 nên ngoài địa chỉ nó nhận được từ TP-Link thông quan dịch vụ DHCP của router TP-Link, bản thân nó cũng là router nên nó còn có địa chỉ riêng, khác với địa chỉ của TP-Link, phân phối cho LAN.

Cấu hình đơn giản thì người ta đặt địa chỉ này là 192.168.2.x cho nhanh.

Để biết chính xác, bạn kết nối wifi hay cab với Netgear; mở “Network Connections”, nhấn phải lên biểu tượng kết nối mạng đang hoạt động (wifi hay Ethernet), chọn “Status” (chữ đậm), tiếp theo nhấn nút “Details...”, giá trị tại dòng “IPv4 Address” cho biết địa chỉ IP của máy tính trong mạng LAN; giá trị tại dòng “IPv4 Default Gateway” cho biết địa chỉ của router (ở đây là địa chỉ của Netgear), dùng địa chỉ này để truy cập Netgear.

Chúc bạn thành công. mình làm rồi nhưng nó chỉ truy cập dc vào cái tp link, không phải của netgear, còn khi cắm trực tiếp netgear vs laptop thì không truy cập dc (((

kokotsk2003

thành hàng xóm tốt bụng 2 hôm nay rồi )

dumi_prince

Vô lí nhỉ? Bạn mang quách cái modem đến chỗ mua cho người ta xem sao. truy cập modem thường chỉ có 192.168.1.1 hoặc .0.1. Như tplink thì có tplinklogin.net . Bạn tắt hết các thiết bị mạng đi cắm mình cái Netgear qua dây mạng vào với laptop mà không truy cập vào được thì mình chịu. Bạn xem Default Gateway của cái Netgear là bao nhiêu khi kết nối với lap?

mình cũng không hiểu tại sao thế ? ngày trc mình đổi pass wifi của cái D-link ngon lành, chả hiểu sao đến cái thằng netgear này thì lại phát sinh vấn đề

tctuvan

Re: Không truy cập được vào NETGEAR access point

muốn cấu hình cái wifi đầu tiên phải cắm dây lan vào router wifi đã (đổi địa chỉ IP của router thành 192.168.0.1 ),cấu hình xong rùi mới cắm dây lan từ router wifi vào modem ADSL .

Tại vì router wireless và modem bị trùng IP cũng là 192.168.1.1 nên bị như vậy

mô hình sẽ là :

ISP--------modem ADSL ----------Wife netgear---------laptop

Các chủ đề có liên quan khác