Hôm nọ cài lại windows trong lúc cài mình có tò mò ấn cái vào cái format ổ C, mình ấn format luôn cả ổ D nữa....vậy là thôi xong lúc cài windows xong vào my computer thấy mất ổ D, chỉ còn lại C và E (mà ổ E lại thành ổ D, dữ liệu ổ E vẫn thế) Từ trước tới nay chưa gặp tình trạng này, mong pro nào tốt bụng vào giúp !!!

tin30_04

bạn format ổ D thi đồng nghĩa với việc dữ liệu ổ đó mất hết nhé,

vô disk management mặc định của windows, đứng ở đó 1 lát xem nó có hiện ra ổ D lại cho bạn không, hồi windows8 pro x64 tui bị không hiển thị ổ D do acronis disk director 12 chạy bị lỗi, tui vô đó và đứng 1 chút nó hiện ra ổ D lại.

tui có tham khảo nhiều cách nhưng chỉ có cách trên là giúp được hiệu quả. bác thử xem.

ra_n_bi

vào Diskmanagement rename ổ không hiện lên và set title lại là nó sẽ hiện nhé

duonghuongz

Bạn cần lấy dữ liệu thì đừng nền làm gì hết , còn không cần thì vào disk management tạo mới lại mà dùng .

Khôi phục phân vùng xem cái clip của link này

phần mềm thì ở đây

Hôm nọ cài lại windows trong lúc cài mình có tò mò ấn cái vào cái format ổ C, mình ấn format luôn cả ổ D nữa....vậy là thôi xong lúc cài windows xong vào my computer thấy mất ổ D, chỉ còn lại C và E (mà ổ E lại thành ổ D, dữ liệu ổ E vẫn thế) Từ trước tới nay chưa gặp tình trạng này, mong pro nào tốt bụng vào giúp !!! Bạn nhập ổ D vào ổ E rồi còn gì,thôi xong,nghịch ngầm thế thì chúc hạnh phích

vivannguyen26

vô disk management mặc định của windows, đứng ở đó 1 lát xem nó có hiện ra ổ D lại cho bạn không, hồi windows8 pro x64 tui bị không hiển thị ổ D do acronis disk director 12 chạy bị lỗi, tui vô đó và đứng 1 chút nó hiện ra ổ D lại.

tui có tham khảo nhiều cách nhưng chỉ có cách trên là giúp được hiệu quả. bác thử xem. Bạn ấy format ổ D luôn rồi mà, lấy đâu ra mà hiện nữa bác,,,

cr4zy_nh0x

format chứ có phải del volume đâu mà mất ổ đĩa được. bạn vào disk management kiểm tra xem nhé

richkichau99

Mà như bác thớt nói thì có khi nhập ổ D vào E rồi, không thì nhập vào ổ C luôn rồi. còn chưa nhập thì dùng phần mềm cứu dữ liệu may ra còn được.

Các chủ đề có liên quan khác