Cory

hic. tớ dùng sigma tel audio, giờ mún cài mic vào máy tính để nói chuyện với tất cả người mà bất cài được, có bạn nào biết cài thì giúp tớ với....

ở winXp bạn sẽ có thêm advancedControl. vào đó tick 1 cái rồi tick vào advanced ở cột Microphone, tick tiếp mic bost Trong Options>Proper các bạn sẽ thấy thêm Recording. tick vào đó rồi chỉnh( stereo,mic....tùy vào sự tinh chỉnh của bạn mà nhạc có hay or hokKích đúp vào biểu tượng hình loa ở góc dưới bên phải màn hình bảng Volume control (hay Master Volume) hiện lên, kiểm tra xem có cột Mic Volume/Microphone/Rear Pink In hay chưa. Nếu chưa có thì làm tiếp bước tiếp theo Chọn Options => Properties Tick chọn Playback.Đánh dấu vào ô Mic Volume/Microphone/Rear Pink In , sau đó nhấn OK Nếu bạn thấy chữ Mute có đánh dấu thì bỏ đánh dấu tại chữ Mute đi, lưu ý chỉnh volume cho microphone vừa đủ để nghe Nếu khi nói vào mic bạn nghe thấy tiếng của mình phát ra loa, bạn vừa thành công. Bạn có thể sử dụng Headphone để nghe nhạc và Microphone để thu âm cho chất lượng âm thanh được tốt nhất. Microphone Boost (Khi nói vào mic chưa nghe thấy tiếng của mình phát ra loa,hay tiếng thu âm rất nhỏ) Mở Volume Control, sau đó kéo thanh trượt ở cột Mic lên rồi thu thử đến khi vừa ý thì thôi. Trong trường hợp cột Mic của bạn kéo hết lên rồi mà giọng hát vẫn quá bé so với nhạc hay bất nghe thấy giọng của bạn. Lúc này bạn cần dùng chức năng Microphone Boost của Soundcard. Ấn vào nút Advance ở dưới cùng của cột Mic, một cửa sổ mới sẽ hiện ra, bạn đánh dấu vào mục Microphone Boost, sau đó ấn Close. Lưu ý: - Sau khi chọn Microphone Boost, bạn nhớ kéo thanh trượt của cột Mic xuống bởi vì lúc này Micro của bạn bắt tiếng rất nhạy cho nên âm lượng rất lớn. - Do bắt tiếng nhạy hơn trước cho nên sẽ có cái hại là những tạp âm cũng dễ bị thu vào, và tiềm năng vỡ tiếng nhiều hơn
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
cái này là em sưu tầm được thôi chứ em chưa thửnếu bất được mong chị thông cảm

Trích:
Nguyên văn bởi truongthon ở winXp bạn sẽ có thêm advancedControl. vào đó tick 1 cái rồi tick vào advanced ở cột Microphone, tick tiếp mic bost Trong Options>Proper các bạn sẽ thấy thêm Recording. tick vào đó rồi chỉnh( stereo,mic....tùy vào sự tinh chỉnh của bạn mà nhạc có hay or hokKích đúp vào biểu tượng hình loa ở góc dưới bên phải màn hình bảng Volume control (hay Master Volume) hiện lên, kiểm tra xem có cột Mic Volume/Microphone/Rear Pink In hay chưa. Nếu chưa có thì làm tiếp bước tiếp theo Chọn Options => Properties Tick chọn Playback.Đánh dấu vào ô Mic Volume/Microphone/Rear Pink In , sau đó nhấn OK Nếu bạn thấy chữ Mute có đánh dấu thì bỏ đánh dấu tại chữ Mute đi, lưu ý chỉnh volume cho microphone vừa đủ để nghe Nếu khi nói vào mic bạn nghe thấy tiếng của mình phát ra loa, bạn vừa thành công. Bạn có thể sử dụng Headphone để nghe nhạc và Microphone để thu âm cho chất lượng âm thanh được tốt nhất. Microphone Boost (Khi nói vào mic chưa nghe thấy tiếng của mình phát ra loa,hay tiếng thu âm rất nhỏ) Mở Volume Control, sau đó kéo thanh trượt ở cột Mic lên rồi thu thử đến khi vừa ý thì thôi. Trong trường hợp cột Mic của bạn kéo hết lên rồi mà giọng hát vẫn quá bé so với nhạc hay bất nghe thấy giọng của bạn. Lúc này bạn cần dùng chức năng Microphone Boost của Soundcard. Ấn vào nút Advance ở dưới cùng của cột Mic, một cửa sổ mới sẽ hiện ra, bạn đánh dấu vào mục Microphone Boost, sau đó ấn Close. Lưu ý: - Sau khi chọn Microphone Boost, bạn nhớ kéo thanh trượt của cột Mic xuống bởi vì lúc này Micro của bạn bắt tiếng rất nhạy cho nên âm lượng rất lớn. - Do bắt tiếng nhạy hơn trước cho nên sẽ có cái hại là những tạp âm cũng dễ bị thu vào, và tiềm năng vỡ tiếng nhiều hơn-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-cái này là em sưu tầm được thôi chứ em chưa thửnếu bất được mong chị thông cảm
uh, chị cũng tìm được cái này trên mạng đó chứ, nhưng thử rồi, trên máy khác thì được mà trên máy mình lại bất được, thế mới chán chứ lị

Kris

Bạn chỉ cần cài đầy đủ driver của card âm thanh là xài mic được thôi.
Nếu bất có dĩa driver đi kèm với card thì bạn xem lại card âm thanh của mình hiệu gì và lên mạng tìm down về.
Sau khi setup driver thì Window và các phần mềm voice chat, karaoke ... sẽ tự động nhận dạng và sử dụng.
Thông thường card âm thanh có 3 lỗ cắm jack khác màu nhau (xanh lá, hồng và đen hay xanh dương). Cứ cắm thử mic vào 1 trong 3 lỗ đó mà thử (thường thường là lỗ màu hồng ở giữa).

Devery

Trích:
Nguyên văn bởi muontennguoi Bạn chỉ cần cài đầy đủ driver của card âm thanh là xài mic được thôi.Nếu bất có dĩa driver đi kèm với card thì bạn xem lại card âm thanh của mình hiệu gì và lên mạng tìm down về.Sau khi setup driver thì Window và các phần mềm voice chat, karaoke ... sẽ tự động nhận dạng và sử dụng.Thông thường card âm thanh có 3 lỗ cắm jack khác màu nhau (xanh lá, hồng và đen hay xanh dương). Cứ cắm thử mic vào 1 trong 3 lỗ đó mà thử (thường thường là lỗ màu hồng ở giữa).
cái sigma tel audio của em nó chỉ OK có hai jack màu đen và màu xanh lá thôi, mà cái jack của mic nó màu hồng bác ạ. em cắm vào cái màu hồng mà bất thấy có tiếng. test thì nó bảo bất kết nối được với mic. loa vẫn nghe bình thường.

themask_fly

nhiều máy vẫn nhận driver bình thường nhưng mà vẫn có những trường hợp như chị thurất có thể như bạn nói lỗ cắm jack của chị thu bị hỏng cũng nênà hôm trước máy e cắm jack bất được thằng bạn em nó tháo jack trong cpu rồi đảo chiều lại

hongduc_1990

Bạn lấy điện thoai chụp hình cái mic, mấy cái lỗ cắm ... đưa lên xem thử coi sao.
Có chọn mấy cái như trưởng thôn nói chưa? (chọn cột Mic Volume)
Thử vào control panel \\ Sounds and Audio devices xem lại default device có đúng là cái card âm thanh đang dùng hay không.

Trích:
Nguyên văn bởi muontennguoi Bạn lấy điện thoai chụp hình cái mic, mấy cái lỗ cắm ... đưa lên xem thử coi sao.Có chọn mấy cái như trưởng thôn nói chưa? (chọn cột Mic Volume)Thử vào control panel \\ Sounds and Audio devices xem lại default device có đúng là cái card âm thanh đang dùng hay không.
đt em là 1200 ý. chỉ có một cái jack đen - rear speaker, và jack xanh - front speaker là ok thôi, còn các jack khác không kết nối được.nhưng đàng sau em không cắm jack đen mà cắm jack xanh và đỏ vì loa của em nó có hai jack như vậy. không biết làm sao nữa.

Các chủ đề có liên quan khác