pndh_91

Hôm qua mình tải phần mềm trên download.com thì bị cài 1 loạt các phần mềm khác làm mình xóa mất một buổi. Nhưng có phần mềm xóa thì bị báo lỗi là đang hoạt động . Sáng nay mình vào phần red... mới xóa ( xem trên mạng ) được nhưng vẫn còn sót nhưng mình quên béng tên red... đó

Vậy bạn nào có thể cho mình biết đó : red... mình nhớ 2 chữ đầu re... trước có mấy ô vuông nhỏ màu xanh xếp lên nhau ( windows 7 )

bạn vào %programdata% và %appdata% kiểm tra xem có phần mềm nào lạ còn sót ko

vs lại vô msconfig xem mục startup và bỏ check n~ phần mềm không mong muốn

bạn vào %programdata% và %appdata% kiểm tra xem có phần mềm nào lạ còn sót ko

vs lại vô msconfig xem mục startup và bỏ check n~ phần mềm không mong muốn vẫn không được - nó vẫn báo là đang hoạt động xóa hết còn file SupTab.dll

Bạn tham khảo cách xóa phần mềm cứng đầu này xem sao: Code: http://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-hay/xoa-file-cung-dau-tren-may-tinh.html

meocon_9x1995

vẫn không được - nó vẫn báo là đang hoạt động xóa hết còn file SupTab.dll vậy thì bạn mở task manager xem có không rồi delete nó đi, còn không thì vô safe mode tìm rồi xóa như cách mình nói ở trên nhé

asian_cardin

Bạn dùng adwcleaner

Sau khi restart lại bạn xóa các lổi tắt của trình duyệt vào thư mục gốc của trình duyệt tạo lối tắt mới ra màn hình desktop , sau đó thiết lập trình tìm kiếm lại .

FF thì bạn gõ vào thanh địa chỉ about:config , vào đó tìm các loại ăn theo không phải ý muốn của mình (~ dòng in đậm) set về mặc định hết

Scan nó sẽ del 1 số ứng dụng của các phần mầm ăn theo khi cài phần mềm download .

Mình có post 1 bài hãy tránh xa các loại popup khi tải file

Các chủ đề có liên quan khác