phuongzin78

Máy nghe nhạc của em Sony NS11 256 MB tự nhiên bất nghe được nữa mà chỉ copy dữ liệu được. Em vừa lên mạng tìm Firmware nhưng chỉ thấy 2 file: *.bin và *.md5 -> bất biết làm thế nào để update firmware. Xem trong Echip thì thấy số 250 năm 2005 có bài chỉ dẫn cách nâng cấp firmware nhưng em lại bất có (bài này cũng bất có trên mạng luôn). Bác nào vừa từng update rồi hay có tờ báo số 250 thì giúp em với.

Xin chân thành cảm ơn

quoctoan_ptit

bạn chép tất cả các file đó vào thư mục gốc của máy MP3

nếu có thông báo định dạng file không dc hỗ trợ và hỏi bạn có muốn lưu không thì cứ YES

khởi động lại máy MP3,máy sẽ tự cập nhât cập nhật xong máy tự tắt .Bạn bật lại máy là thấy firmware vừa dc cập nhật cùng thời các file cập nhật vừa dc xóa

phuong_viet

Máy này vừa format FAT nên trống trơn ah (ko biết thư mục gốc đâu cả) Mình vừa làm theo chỉ dẫn của bạn, copy vào máy nhưng khi bật lên không thấy hiện tượng gì xảy ra.Vẫn không nghe được nhạc. Có cách nào khác không bạn ?

hong_khanh2304

Trước hết bạn cứ bình tĩnh nhé . Hầu hết chuyện copy được àm bất nghe được do FIRM là đúng rồi . Bạn giờ còn giữ cái đĩa lúc mua bất . Trong đấy có cáic ài FIRM đấy. Nếu bất bạh đến chõ bảo hành bảo nó copy cho cai cài FIRM

Burtt

Thank các bạn vừa giúp đỡ nhưng...

Vấn đề của mình là mua cái này ở trên Lạng Sơn nên chắc là không đem đi bảo hành được. Bạn nào có cách giải quyết khác không ? Mình copy vào máy sau đó chọn Update Firmware nhưng nó treo cứng một lúc thì tắt luôn. Bật máy lên không có gì sáng sủa

Yves

Quote:

Được gửi bởi milandini

Máy này vừa format FAT nên trống trơn ah (ko biết thư mục gốc đâu cả) Mình vừa làm theo chỉ dẫn của bạn, copy vào máy nhưng khi bật lên không thấy hiện tượng gì xảy ra.Vẫn không nghe được nhạc. Có cách nào khác không bạn ?

Theo như Lão Đệ đây được biết thì hầucoi nhưcác Files hệ thống của máy MP3 đều được đặt thuộc tính ẩn vì vậy bạn thử cho hiện lên xem các files đó vừa bị xóa chưa

Tham tiềmo thêm ở đây nhá

Code:

http://megabuy.vn/?a=NEWS&news=DETA&hdn_news_id=270

Nếu nó chạy tốt thì đừng có dại mà nâng cấp đặc biệt là hàng Tàu!
Mình bị chết 3 con vì tội nâng cấp thử xem có chức năng mới không, cuối cùng lại chết cả!

Jeffrey

Quote:

Được gửi bởi ngochoavcu

Nếu nó chạy tốt thì đừng có dại mà nâng cấp đặc biệt là hàng Tàu!

Mình bị chết 3 con vì tội nâng cấp thử xem có chức năng mới không, cuối cùng lại chết cả!

Cái này thì quá đúng roài !!!!!!Mọi người lên cảnh giác Choi với người Tàu còn ngại nữa là Update cho hàng Tàu hê hê

Các chủ đề có liên quan khác