chả là thế này, mình kéo wifi về xài, tất nhiên mình tính toán nhu cầu và kinh phí hợp lý, nên củng gọi là đủ băng thông để mình xài thôi.

nhưng có điều mấy nhà hàng xóm, lại hay chơi với nhau nửa họ xin mật khẩu nên không cho không được, nhưng khổ nổi tối đến là nhiều máy đua nhau xem phim, làm máy mình chỉ xem được 360p thôi tức lắm các bạn ạ,

mà đả vậy lại còn có thằng nhà bên phải mình, hể máy nó chạy không được thì lại chạy sang hỏi anh tắt mạng à, hay anh đổi mật khẩu à, kể củng lạ xài chùa thì có thì xái không có thì thôi, thắc mắc cái l*n gì nhỉ, có bửa mình đóng cửa đi ngủ rồi, nó còn gọi điện hỏi sao mạng không có, điên máu mình chui ra khỏi giường rút điện wifi luôn, rồi tắt dt chui vào ngủ tiếp,

còn nhửng thằng khác thì lại kêu sao mạng nhà anh dạo này chạy chậm thế, em xem không được, mình nói tại nhiều máy xài quá anh củng bị ảnh hưởng xem không được luôn, tưởng chúng nó biết điều ai ngờ chúng nó nói, quán cà phê quá trời máy xài có sao đâu nghe mà tức anh ách,( trong bụng thì nghỉ tao mất 200 tháng còn xem d*o được chúng mày xài chùa mà đòi hỏi con c*c)

đó tình hình của mình thế đấy, mất tiền mà xài không được, mà bọn xài chùa con tối ngày lèo nhèo làm phiền

các bạn có gặp tình trạng này không và có cách gì xủ lý vẹn cả đôi đường xin chỉ mình với

hay có cách nào cho mạy bọn nó chạy chầm chậm thôi, còn dành băng thông cho máy mình

xin Thank nhìu nhìu

Cornell

chả là thế này, mình kéo wifi về xài, tất nhiên mình tính toán nhu cầu và kinh phí hợp lý, nên củng gọi là đủ băng thông để mình xài thôi.

nhưng có điều mấy nhà hàng xóm, lại hay chơi với nhau nửa họ xin mật khẩu nên không cho không được, nhưng khổ nổi tối đến là nhiều máy đua nhau xem phim, làm máy mình chỉ xem được 360p thôi tức lắm các bạn ạ,

mà đả vậy lại còn có thằng nhà bên phải mình, hể máy nó chạy không được thì lại chạy sang hỏi anh tắt mạng à, hay anh đổi mật khẩu à, kể củng lạ xài chùa thì có thì xái không có thì thôi, thắc mắc cái l*n gì nhỉ, có bửa mình đóng cửa đi ngủ rồi, nó còn gọi điện hỏi sao mạng không có, điên máu mình chui ra khỏi giường rút điện wifi luôn, rồi tắt dt chui vào ngủ tiếp,

còn nhửng thằng khác thì lại kêu sao mạng nhà anh dạo này chạy chậm thế, em xem không được, mình nói tại nhiều máy xài quá anh củng bị ảnh hưởng xem không được luôn, tưởng chúng nó biết điều ai ngờ chúng nó nói, quán cà phê quá trời máy xài có sao đâu nghe mà tức anh ách,( trong bụng thì nghỉ tao mất 200 tháng còn xem d*o được chúng mày xài chùa mà đòi hỏi con c*c)

đó tình hình của mình thế đấy, mất tiền mà xài không được, mà bọn xài chùa con tối ngày lèo nhèo làm phiền

các bạn có gặp tình trạng này không và có cách gì xủ lý vẹn cả đôi đường xin chỉ mình với

hay có cách nào cho mạy bọn nó chạy chầm chậm thôi, còn dành băng thông cho máy mình

xin Thank nhìu nhìu Một cách khá hay đó là bạn chặn địa chỉ MAC của máy tính truy cập trái phép lại, nếu chưa biết cách làm thì đọc thêm bài viết này:
http://blogchiasekienthuc.com/thu-thuat-internet/cach-quan-ly-mang-wifi.html

hoatim_ngoaisan

gặp mình, mình để wifi free không đặt pass, cho ai cũng kết nối được

sau đó dùng chức năng filter lọc địa chỉ MAC, sau đó gán địa chỉ MAC của máy mình vào

lúc này ngoài máy tính mình ra mới xài được net, còn lại tất cả đều không xài được gì hết

p/s : gặp mình trong trường hợp của bạn, mình không share gì hết. ai nói gì kệ

mình nghĩ bạn nên nói thẳng ra,thà đóng tiền thì cho xài chứ không thì thôi,hay bạn lọc theo địa chỉ MAC , chỉ cần add địa chỉ MAC máy mình vào modem thì chỉ có máy mình vào được ,máy khác thì không vào được dù có Pass hay không có pass , quan trọng là ở bạn có dám nói thằng vấn đề, kể cả bọn con gái có xin xỏ đi chăng nữa.

good_friends801

Qua nói mạng yếu,tụi bây thương anh thì xài it ít hay nâng cấp đường truyền rồi tụi bây góp lúa chung vs anh.k thích nữa thì đổi pass k share nữa .K thích nữa thì

Carne

Theo mình thấy bạn nên giới hạn băng thông QoS. Cái này chỉ có cho IP chứ không QoS được địa chỉ MAC (theo như mình biết ). Cho nên bạn cần set IP tĩnh cho từng MAC bằng cách vào Address Reservation và IP & MAC Binding. Sau đó set tốc độ cho từng IP, có thể search google để biết thêm

Bác chặn Mac nhé, chỉ cho máy mình và 1 thằng nữa vào thôi để những thằng khác hỏi thì nói mình vs thằng kia vào bt.
gặp mình, mình để wifi free không đặt pass, cho ai cũng kết nối được

sau đó dùng chức năng filter lọc địa chỉ MAC, sau đó gán địa chỉ MAC của máy mình vào

lúc này ngoài máy tính mình ra mới xài được net, còn lại tất cả đều không xài được gì hết

p/s : gặp mình trong trường hợp của bạn, mình không share gì hết. ai nói gì kệ
mình nghĩ bạn nên nói thẳng ra,thà đóng tiền thì cho xài chứ không thì thôi,hay bạn lọc theo địa chỉ MAC , chỉ cần add địa chỉ MAC máy mình vào modem thì chỉ có máy mình vào được ,máy khác thì không vào được dù có Pass hay không có pass , quan trọng là ở bạn có dám nói thằng vấn đề, kể cả bọn con gái có xin xỏ đi chăng nữa. Qua nói mạng yếu,tụi bây thương anh thì xài it ít hay nâng cấp đường truyền rồi tụi bây góp lúa chung vs anh.k thích nữa thì đổi pass k share nữa .K thích nữa thì nói chung ý các bạn là lọc địa chỉ hay không cho pass

nhưng không cho pass thì cả xóm nó nhìn mình như là thằng ích kỷ, dể mích lòng lắm, vì là ở nông thôn nên nó mới khổ thế, còn như trên thành phố thì kệ mẹ nó rồi, còn nói thẳng với bọn nó thì khổ nổi bọn này toàn 8x lại đi làm công nhân, không biết gì về công nghệ, nên nói chuyện băng thông cũng như không các bạn ạ, chắc lại cũng câu (quán cafe bao nhiêu máy xài có sao đâu) nghe câu này là nản

xem ra cách lọc mac thì nó củng biết thôi, nhưng chắc khi nào bí quá em cũng sẻ lôi ra

à mà không lẻ không có cách nào hạn chế băng thông của mấy máy đó sao các bác

bạn lên google và gõ : hạn chế băng thông với QoS

tự tìm hiểu nhé

p/s: bạn tìm hiểu và tạo cho mình 2 cái wifi, 1 cái wifi để mình xài và 1 cái wifi để share cho hàng xóm. cái QoS hạn chế băng thông bạn sẽ áp dụng cho cái wifi thứ 2 hàng xóm xài. khi đó cho dù cái wifi thứ 2 có 100 người xài đi nữa nó cũng không ảnh hưởng đến cái wifi mà bạn đang sử dụng
Theo mình thấy bạn nên giới hạn băng thông QoS. Cái này chỉ có cho IP chứ không QoS được địa chỉ MAC (theo như mình biết ). Cho nên bạn cần set IP tĩnh cho từng MAC bằng cách vào Address Reservation và IP & MAC Binding. Sau đó set tốc độ cho từng IP, có thể search google để biết thêm Thank hai bác để mình nghiên cứu xem thế nào tại mình cũng dối cái vấn đề này

lilula_o0

tự tìm hiểu nhé

p/s: bạn tìm hiểu và tạo cho mình 2 cái wifi, 1 cái wifi để mình xài và 1 cái wifi để share cho hàng xóm. cái QoS hạn chế băng thông bạn sẽ áp dụng cho cái wifi thứ 2 hàng xóm xài. khi đó cho dù cái wifi thứ 2 có 100 người xài đi nữa nó cũng không ảnh hưởng đến cái wifi mà bạn đang sử dụng

Benedetto

Theo mình thấy bạn nên giới hạn băng thông QoS. Cái này chỉ có cho IP chứ không QoS được địa chỉ MAC (theo như mình biết ). Cho nên bạn cần set IP tĩnh cho từng MAC bằng cách vào Address Reservation và IP & MAC Binding. Sau đó set tốc độ cho từng IP, có thể search google để biết thêm

Yong

tự tìm hiểu nhé

Theo mình thấy bạn nên giới hạn băng thông QoS. Cái này chỉ có cho IP chứ không QoS được địa chỉ MAC (theo như mình biết ). Cho nên bạn cần set IP tĩnh cho từng MAC bằng cách vào Address Reservation và IP & MAC Binding. Sau đó set tốc độ cho từng IP, có thể search google để biết thêm Thank hai bác để mình nghiên cứu xem thế nào tại mình cũng dối cái vấn đề này

Kenly

có ai xài p2pover không cho mình xin chút hướng dẩn đi mình cài mà đến chổ đặt băng thông không được

Các chủ đề có liên quan khác