Tình hình là trưa này em đang dùng máy tính ( laptop ) bình thường tự dưng máy bị màn hình xanh , và em đã cài lại windows , sau khi cài windows thì em mới biết lỗi màn hình xanh là do xung đột driver card màn hình , sau khi cài windows xong em cài card màn hình và rồi reset lại máy thì máy tính cứ reset liên tục , e vào safe mode e gỡ đi 1 driver thì tình trạng reset máy không còn ( máy em dùng 1 card on và 1 card rời ) , nhưng mà cứ cài 2 driver vào nó lại reset máy liên tục , e cũng đã update các driver khác mới nhất , từ trước tới giờ tình trạng thế này chưa bao giờ xảy ra ,giờ máy em dùng card on thì hiệu xuất thấp , mà card rời thì nhìn cái màn hình to 200% . xin mọi người giúp đỡ em với

máy em là máy Dell N4050 windows 7 64 bit , em đang dùng 2 driver AMD radeon HD 7400 series và HD graphics 3000 , em cài AMD radeon HD 7400 thì báo lỗi dấu chấm than dù em đã update driver mới nhất , còn lúc em cài thêm HD graphics xong reset lại máy tính thì máy tính bị khởi động lại liên tục và safe mode thì em thấy nó đã nhận 2 driver , em disable 1 trong 2 driver và khởi động lại máy thì vào windows được nhưng driver kia lại hiện dấu chấm than ..

Kilydd

em đang dùng DriverEasy scan thì không có driver nào cần update cả vì em update driver từ đó mà

chjl0ve_kaiz

Bạn cài iobit driver booster để nó tự update xem có bị lỗi ko, không thì update = trình auto của win

Kelyn

em đang dùng DriverEasy scan thì không có driver nào cần update cả vì em update driver từ đó mà

bebuongbinh26

Lên trang chủ tải driver vga về cài là an toàn nhất, nếu bị xung đột thì đừng dùng mấy trình cài driver online.

tienvu2812

em đang dùng DriverEasy scan thì không có driver nào cần update cả vì em update driver từ đó mà bạn thử như thế này nhé, chọn chức năng configure switchable graphics(bấm chuột phải vào desktop nếu đã cài amd catalyst) của card đồ họa, dùng card on cho màn hình, các tác vụ khác dùng card rời

Tình hình là trưa này em đang dùng máy tính ( laptop ) bình thường tự dưng máy bị màn hình xanh , và em đã cài lại windows , sau khi cài windows thì em mới biết lỗi màn hình xanh là do xung đột driver card màn hình , sau khi cài windows xong em cài card màn hình và rồi reset lại máy thì máy tính cứ reset liên tục , e vào safe mode e gỡ đi 1 driver thì tình trạng reset máy không còn ( máy em dùng 1 card on và 1 card rời ) , nhưng mà cứ cài 2 driver vào nó lại reset máy liên tục , e cũng đã update các driver khác mới nhất , từ trước tới giờ tình trạng thế này chưa bao giờ xảy ra ,giờ máy em dùng card on thì hiệu xuất thấp , mà card rời thì nhìn cái màn hình to 200% . xin mọi người giúp đỡ em với đang xài mà bị bluescreen thì chắc là do nó auto update driver rồi cài, nhưng bản mới đó không tương thích nên bị dính. Driver của bạn cài từ trang chủ hay dùng trình cài đặt auto?

Tốt nhất là vào thẳng trang chủ mà down nếu biết rõ các thông số phần cứng ấy, mình toàn vậy, chả bao giờ xài nó trừ khi cài mấy con máy cũ cũ vs lại XP

Coman

Chỉ có lời khuyên cho bạn: với laptop, nên tránh xa phần mềm scan, update, càidriver online hay offline cho laptop, khả năng nhận sai driver, cài bị lỗi khá cao, nên cài đặt driver từ trang chủ hay thông qua Windows Update

Lên trang chủ tải driver vga về cài là an toàn nhất, nếu bị xung đột thì đừng dùng mấy trình cài driver online. cái này em không có biết
bạn thử như thế này nhé, chọn chức năng configure switchable graphics(bấm chuột phải vào desktop nếu đã cài amd catalyst) của card đồ họa, dùng card on cho màn hình, các tác vụ khác dùng card rời máy không khởi động vào được windows cứ khởi động tới loading rồi lại khởi động tiếp huynh
đang xài mà bị bluescreen thì chắc là do nó auto update driver rồi cài, nhưng bản mới đó không tương thích nên bị dính. Driver của bạn cài từ trang chủ hay dùng trình cài đặt auto?

Tốt nhất là vào thẳng trang chủ mà down nếu biết rõ các thông số phần cứng ấy, mình toàn vậy, chả bao giờ xài nó trừ khi cài mấy con máy cũ cũ vs lại XP um em dung mấy phần mềm update driver , đang dung máy bình thường thì tự dưng máy màn hình xanh và khởi động liên tục , em cũng đã thử lên trang chủ của dell tải driver và cài đặt driver AMD radeon 7450m cài đặt xong rs máy nó cũng reset liên tục
Chỉ có lời khuyên cho bạn: với laptop, nên tránh xa phần mềm scan, update, càidriver online hay offline cho laptop, khả năng nhận sai driver, cài bị lỗi khá cao, nên cài đặt driver từ trang chủ hay thông qua Windows Update

từ giờ chắc em cũng chẳng giám sài mấy phần mềm update driver nữa

Các chủ đề có liên quan khác