ngoc_ngoc198701

Shadow Defender là một phần mềm chuyên dụng đóng băng ổ cứng tương tự như các phần mềm khác như Deep Freeze, Drivervaccin... Nhưng đặc điểm nổi trội của Shadow Defender là giao diện rất dễ sử dụng, tích hợp chức năng lựa chọn không đóng băng thư mục hay tập tin nằm trong ổ cứng đóng băng, không chiếm dụng nhiều bộ nhớ máy tính, có thể đóng băng lập tức mà không cần khởi động lại máy, khôi phục máy về lại tình trạng ban đầu sau khi khởi động lại ...

Có rất nhiều bài viết giới thiệu về phần mềm này nên mình không giới thiệu nhiều, chỉ đặc biệt thích nó vì các phần mềm đóng băng khác đều có thể phá mật khẩu dễ dàng (như dùng phần mềm ADF), còn thằng này rất khó phá mật khẩu, hêhê...

Đây là phiên bản mới nhất 1.4.0.586 (12/7/2015)

tương thích với mọi Windows 32 và 64, và hiện giờ trên trang chủ cũng đã có file tiếng Việt mình up.

Khi cần đóng băng thêm tập tin, thư mục mới, chỉ cần bấm chuột phải vào tập tin thư mục đó và chọn 'Đóng băng với Shadow Đefender'

Link file cài đặt từ trang chủ:

Link file Việt và key: | | |

tải về giải nén, bấm đúp vào file tiếng việt là xong ( nếu bạn cài Shadow Defender ở ổ C, còn nếu cài ở ổ khác thì chọn đúng đường dẫn). Nhớ khởi động máy lại thì Shadow Defender mới chạy

nếu muốn down file tiếng Việt từ trang chủ thì vào link trang chủ ở trên, kéo xuống dưới, bấm chuột phải vào Vietnamese chọn Save link as...(Lưu liên kết thành...), chọn đường dẫn là C:\Program Files\Shadow Defender, bấm 'Save', 'Yes'. Giờ mở Shadow Defender lên đã có tiếng Việt.

Up thêm file setup đã được rebuild với ngôn ngữ Việt, khỏi mất công tải file Vietnamese:

Link file Setup Rebuild Việt + key: | | |

Xem thêm: ***

Muir

Mà hình như còn có file tiếng việt bằng cách copy file res.ini mà!

*****, Virus lòi ra. đây là diễn đàn chung, bác ăn nói mất dạy thế, cha mẹ bác cũng vậy nên dạy bác thế à

dù sao chủ thớt cũng có công up

tui tải về có thấy gì đâu, file setup từ trang chủ, file việt là .ini

thumotlantinem

bác ơi, key là gì ạ? em chạy file việt hoá rồi nhưng vẫn chỉ là bản trial 30 ngày. Đâu có được full ?

lolem_cobe

bác ơi, key là gì ạ? em chạy file việt hoá rồi nhưng vẫn chỉ là bản trial 30 ngày. Đâu có được full ? key:

6CS8H-E2VQD-6UANE-97Q0Z-ANB8G

JGMDD-QBR9P-JQPZK-K914G-357ZU

NYFBY-K6HVP-RWM6Y-MCOHW-LVTF9

RFQRF-UEKD7-33ZYH-WSHWH-7JLHN

QURUG-SJYBQ-M9ZJY-HOEX7-U1WND

YR5KE-VGEHC-3EXGH-9KACK-91CKZ

2ARZW-K4CJ6-GFUMC-QFPE1-CJDMB

9FHA8-GTGGH-MAKT5-TML2H-JHNQ3

AVGNN-5P27Q-V2NQV-3X6TF-GGZOS

MJTBF-CPRPA-274ZP-TXLA4-YC3I7

P8D43-NAYJU-RR22C-5YEF9-YA23L

5PCTC-ACBBY-M74R6-MREHO-8EFF7