trongvippro90

hi, there

mình chỉ biết proxy chứ nay xài cái phần mêm thay đổi proxy nó có tuỳ chọn parent proxy không hiểu là gì. bác nào biết giải thích em với

đa tạ

popy_to

Mình nghĩ ý bạn đang nói về transparent proxy? Nếu là vậy thì đó là mấy cái proxy không ẩn (hide) ip của máy kết nối đến nó.

shiroyuki_93

Mình nghĩ ý bạn đang nói về transparent proxy? Nếu là vậy thì đó là mấy cái proxy không ẩn (hide) ip của máy kết nối đến nó. transparent proxy em biết mà bác. parent cơ

Julia_Emely

Bình thường một modem sẽ kết nối trực tiếp với internet bên ngoài,thì thiết lập một parent proxy sẽ khiến cho lưu lượng internet đi qua proxy đấy.nó còn có tên gọi khác là upstream/forward proxy.

Parent proxy được dùng trong 2 trường hợp.

1.Các nước kiểm soát internet nghiêm ngặt,ví dụ là Trung Quốc thì người dân truy cập internet sẽ phải thông qua một máy chủ proxy của cp nắm giữ.

2.Dùng để lưu trữ bộ nhớ đệm internet để truy cập nhanh hơn trong một số trường hợp,dùng cho công ty,nhà máy....

Nam_Peo

Bình thường một modem sẽ kết nối trực tiếp với internet bên ngoài,thì thiết lập một parent proxy sẽ khiến cho lưu lượng internet đi qua proxy đấy.nó còn có tên gọi khác là upstream/forward proxy.

Parent proxy được dùng trong 2 trường hợp.

1.Các nước kiểm soát internet nghiêm ngặt,ví dụ là Trung Quốc thì người dân truy cập internet sẽ phải thông qua một máy chủ proxy của cp nắm giữ.

2.Dùng để lưu trữ bộ nhớ đệm internet để truy cập nhanh hơn trong một số trường hợp,dùng cho công ty,nhà máy....

vậy cái soft mình dung bình thường cái parent proxy ấy trống, nếu mình connect thì vẫn qua 1 proxy khác ( IP đổi theo proxy) nếu bật parent proxy thì khi connect nó ra IP của cái parent à?

Các chủ đề có liên quan khác