congaigiangho67

các bạn cho em hỏi giờ muốn lắp thêm cái ổ Western red 1 TB thì liệu có làm ổ master để chạy windows được không ... main có nhận ổ 1 TB luôn không hay phải làm thêm gì không ạ.

Thank các bạn ạ

Will_Nevercry

Main của bạn là loại gì . HDD nào cũng có thể chạy windows bạn ạ Main em main Giga P41 ES3G bác ạ

mrneophy

Chỉ có HDD hư mới không cài được thôi bạn.

lấy về format nó, rồi cài windows bình thường

vh_gmai

ổ red cài windows không tốt đâu, đổi sang green đê Bác dùng chưa ạ, green thì bác cứ đùa, em không biết có nên cài windows vào ổ red không vì ổ samsung 500gb trước mua dùng cũng được 7 năm rồi ...lâu quá í

Nếu là hdd Red của WD thì câu trả lời là không nên nhé. Vì loại ổ cứng này đặc thù dùng cho NAS. Nếu cài hệ điều hành lúc xài máy sẽ có hiện tượng đôi lúc bị treo 1 vài phút, ngoài ra tiếng kêu của ổ RED này sẽ rất to, nghe rất khó chịu. Đây là kinh nghiệm thực tế mình từng cài đặt. Tốt nhất chỉ dùng nó như 1 ổ cứng gắn ngoài hay mua ổ Black,Blue của WD để cài HĐH. Lưu ý nữa nếu đã mua rồi không đổi được thì tốt nhất mua them cái Dock về rồi làm ổ gắn ngoài thì sẽ tốt hơn dung gắn vào box.

socnau_hoxam

Bác dùng chưa ạ, green thì bác cứ đùa, em không biết có nên cài windows vào ổ red không vì ổ samsung 500gb trước mua dùng cũng được 7 năm rồi ...lâu quá í bạn kiểm tra sector cái ổ samsung bằng MHDD thấy ngon thì khỏi đổi

Các chủ đề có liên quan khác