khoai_heo

Máy mình dùng được khoảng 10' thì cái firefox nó tự chạy rồi hiện ra 2 web này, cứ 5' là lại hiện 1 tab toàn chữ trung quốc như thế. Ai biết giúp mình với

kuhals

Thử tải adwcleanr về quét xem có dính chú nào không.

Thử tải adwcleanr về quét xem có dính chú nào không.

mailanng613

Bạn ơi, không ăn thua, vẫn bị, mà thỉnh thoảng nó hiện lên mấy hình 18+, ngại quá người nhà mình dùng cứ bảo mình vào linh tinh để hiện ra mấy cái đó. Khổ quá

mi158

Bạn quét virus và reset lại modem , nếu bạn rành thì có thể vào modem tìm các trang web quảng cáo có khi nó ad ip của nó vào modem rồi ấy

Bạn quét virus và reset lại modem , nếu bạn rành thì có thể vào modem tìm các trang web quảng cáo có khi nó ad ip của nó vào modem rồi ấy

Zeev

Cái trò này là trình duyệt dính Ads rồi. Trước tiên hay kiểm tra toàn bộ hệ thống xem có phần mềm lạ nào mới được cài đặt hay không nếu có hãy gỡ sạch, và sau đó vào setting của Firefox, Chorme > tại mục Home Page > tìm các đuôi lạ đứng sau google.com.vn hay google.com > bôi đen chúng nhấn Delete để thực hiện.

Kế tiếp là xóa toàn bộ lịch sử lướt web để làm sạch bộ nhớ đệm nhằm tránh còn sót những phần tử ẩn mình, kỹ nữa thì tải MBAM free ở link bên dưới về quét toàn bộ hệ thống để kiểm tra nhé.

bu_n01

Bạn thử dùng Malwarebytes Anti-Malware quét toàn bộ máy.Sau đó thử cài lại windows luôn

dap_xe_ra_pho

Cái trò này là trình duyệt dính Ads rồi. Trước tiên hay kiểm tra toàn bộ hệ thống xem có phần mềm lạ nào mới được cài đặt hay không nếu có hãy gỡ sạch, và sau đó vào setting của Firefox, Chorme > tại mục Home Page > tìm các đuôi lạ đứng sau google.com.vn hay google.com > bôi đen chúng nhấn Delete để thực hiện.

Kế tiếp là xóa toàn bộ lịch sử lướt web để làm sạch bộ nhớ đệm nhằm tránh còn sót những phần tử ẩn mình, kỹ nữa thì tải MBAM free ở link bên dưới về quét toàn bộ hệ thống để kiểm tra nhé. Bạn có thể dùng Teamviewr giúp mình được không

loantran1481

mình nghĩ trường hợp này máy bạn đã dính virut rùi,bạn nên scan lại toàn bộ máy bằng phần mềm diệt virut xem sao

ha_dangyeu

Kế tiếp là xóa toàn bộ lịch sử lướt web để làm sạch bộ nhớ đệm nhằm tránh còn sót những phần tử ẩn mình, kỹ nữa thì tải MBAM free ở link bên dưới về quét toàn bộ hệ thống để kiểm tra nhé. Ý kiến này chính xác

Các chủ đề có liên quan khác