- Khi cài lại windows thì em Format ổ đĩa C để cài lại ổ C mới, nhưng mà cài xong xui hết rồi mẹ em bảo tài liệu quan trọng để trong đó Bây giờ làm sao đây khôi phục được không ạ ??? HELPPPPPPPPPPP

kntphuc

Tức là bây giờ bạn đã cài windows mơi hoàn tất luôn rồi ?? bạn thử chạy mấy soft khôi phục dữ liệu xem.

VboyTeen_FC

mới format còn dễ chứ cài xong windows rồi khó lấy lại lắm vì dữ liệu mới đè lên dữ liệu cũ.

mới format còn dễ chứ cài xong windows rồi khó lấy lại lắm vì dữ liệu mới đè lên dữ liệu cũ. thôi cứ giúp được gì cho bạn ấy thì giúp thôi chứ đúng là nếu cài xong windows mới thì khả năng lấy lại dữ liệu cũ khá thấp

nếu bạn dừng lại như hình trên thì tháo ổ cứng mang ra thợ cứu ngay được dễ dàng, bác mà cài windows thành công thì chúc bác may mắn lần sau

baoquyen_ly

- Khi cài lại windows thì em Format ổ đĩa C để cài lại ổ C mới, nhưng mà cài xong xui hết rồi mẹ em bảo tài liệu quan trọng để trong đó Bây giờ làm sao đây khôi phục được không ạ ??? HELPPPPPPPPPPP

Còn nc còn tát, boot vào WinPE thử dùng mấy soft recovery xem sao? (chắc ăn hơn recovery khi trong windows vừa cài lại recovery ổ C)

Đây cũng là lý do mà khi cài máy cho ai mình phải gặng, giải thích rõ ( bởi nhiều ng không biết cài windows CHỈmất hết data ổ C, Desktop, Document) để họ nếu có để data ở ổ C, Desktop, Document phải backup trước, không thì cài xong windows mệt lắm

Torey

Còn nc còn tát, boot vào WinPE thử dùng mấy soft recovery xem sao? (chắc ăn hơn recovery khi trong windows vừa cài lại recovery ổ C)

Đây cũng là lý do mà khi cài máy cho ai mình phải gặng, giải thích rõ ( bởi nhiều ng không biết cài windows CHỈmất hết data ổ C, Desktop, Document) để họ nếu có để data ở ổ C, Desktop, Document phải backup trước, không thì cài xong windows mệt lắm hihi lâu lâu cài windows dùm còn bị chửi vì lí do bạn nêu

lelien123

hihi lâu lâu cài windows dùm còn bị chửi vì lí do bạn nêu chửi thì chửi lại, ai tâm lý thì người ta nhắc thôi chứ cứ im ỉm mất ráng chịu, có không biết giữ mất đừng tìm

tu_bao

bó tay rồi nhé bạn. Cài windows lại có nghĩa là bạn đã ghi dữ liệu mới vào đĩa, và nó đã thay thế vị trí của dữ liệu cũ.

Shawn

Kiểu này thì 'khó mà khôi phục dữ liệu! Bạn boot vào WinPE thử dùng mấy soft recovery xem sao? nếu không được nữa thì chịu rồi!

karl_lion

bạn nên chia tay số dữ liệu đó đi! bạn cài lại windows rồi thì dữ liệu sẽ bị ghi đè khoảng > 80% nên có lấy lại được cũng bị lỗi dữ liệu thôi

Milbyrne

Vào boot may ra cứu được nhưng cũng hên xui lắm. Rút kinh nghiệm dùng lưu trữ trưc tuyến đi không lại tạch nữa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu xác định chế độ xử lý nhiệt, GA3 kết hợp phủ màng đến biến đổi chất lượng quả chanh trong quá trình bảo quản Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu vai trò của Allicin tách từ tỏi Việt Nam trong quá trình điều hoà đáp ứng viêm thông qua thụ thể Dectin 1 Y dược 0
D Nghiên Cứu Đặc Điểm Của Quá Trình Khoáng Hóa Một Số Hợp Chất Hữu Cơ Họ Azo Trong Nước Thải Dệt Nhuộm Khoa học Tự nhiên 0
D Ảnh hưởng của các yếu tố công nghệ đến prôtein sữa trong quá trình bảo quản, chế biến Khoa học Tự nhiên 0
D Vai trò của người nông dân trong quá trình xây dựng nông thôn mới ở nước ta trong gia đoạn hiện nay Nông Lâm Thủy sản 0
D Những đặc điểm trong quá trình hình thành nhà nước ở phương đông cổ đại Văn hóa, Xã hội 3
D Tìm hiểu về vai trò, quá trình tổng hợp và phân giải các Axitamin trong cơ thể người và nguyên liệu thực phẩm Khoa học Tự nhiên 0
D Vai trò của nguồn lực con người trong quá trình phát triển kinh tế - xã hội Văn hóa, Xã hội 0
D Vận dụng quan điểm toàn diện trong quá trình đổi mới giáo dục ở Việt Nam hiện nay Luận văn Sư phạm 0
D Quản trị rủi ro trong quá trình thực hiên hợp đồng gia công hàng may mặc xuất khẩu sang thị trường Nhật Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác