bo_lilkendy

Khi các bạn cần chạy thử kiểm tra file ISO setup win, USB bootable... thì lựa chọn đầu tiên là phần mềm này. Chức năng của nó thì các bạn quá rành nên mình không giới thiệu nhiều.

Đây là phiên bản MobaLiveCD 2.1 Final, là portable và miễn phí.

mình đã Việt hóa cho dễ sử dụng.

Chỉ cần chạy chương trình > bấm nút 'Chạy LiveCD' > chọn file iso cần chạy > cửa sổ hiện ra bạn chọn Yes hay No đều được (khác nhau đó, tự tìm hiểu) > xong.

Với USB thì cũng làm tương tự, bấm nút 'Chạy LiveUSB', chọn USB cần khởi động là xong. Dĩ nhiên trước đó đã tạo USB có khả năng boot và đã copy các file cần thiết.

Nếu muốn thêm MobaLiveCD vào menu ngữ cảnh của Windows thì bấm nút 'Tích hợp', sau đó bạn chỉ cần bấm chuột phải vào file ISO là thấy nó.

Test thử file BitDefender Rescue CD.iso:

Khi chạy lần đầu có thể bị lỗi font tiếng Việt. Yên tâm, restart máy lại là có tiếng Việt tốt.

Link tải bản MobaLiveCD 2.1 Vi: | | |

Xem thêm: ***

Laurian

Mình vẫn bị lỗi tiếng Việt dù đã khởi động lại vài lần bạn ơi.

Ngôn ngữ và bản địa của máy mình đều là VN

chichay2010

Mình vẫn bị lỗi tiếng Việt dù đã khởi động lại vài lần bạn ơi.

Ngôn ngữ và bản địa của máy mình đều là VN mình mới up bản mới, bác tải lại đi, còn nếu vẫn không được bác cài thêm file Việt cho win
| | |

betty_bitty90

Cái file việt này mình chạy nó gần 1 năm nay rồi , máy chưa cài lại windows lần nào . Chỉ có recovery = ATIH 1 ~ 2 lần gì đó , nhưng file backup thì đã có nó rồi .

Nhưng để chạy lại bản mới như thế nào rồi hồi âm sau . Thank bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Mối quan hệ giữa giá chứng khoán và tỷ giá hối đoái – Nghiên cứu thực nghiệm tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện kiểm toán nội bộ tại Ngân hàng TMCP Bảo Việt Luận văn Kinh tế 0
D Tìm hiểu về bộ chứng từ trong thanh toán xuất nhập khẩu thực trạng và các giải pháp hoàn thiện tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện hoạt động cho vay khách hàng cá nhân kinh doanh tại ngân hàng TMCP bưu điện liên việt Luận văn Kinh tế 0
D Quản lý nguồn nhân lực tại Tổng công ty Bưu điện Việt Nam Quản trị Nhân lực 0
D Nghiên Cứu Năng Lực Cạnh Tranh Của Tổng Công Ty Bưu Điện Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao hiệu quả hoạt động tư vấn của Công ty Cổ phần chứng khoán Thương Mại và Công Nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu các yếu tố tác động đến gia tăng giá trị đất đô thị tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Quỹ đầu tư tín thác trong việc tạo vốn cho thị trường bất động sản tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Các nhân tố ảnh hưởng đến ý định của người mua nhà ở của người mua nhà khu vực đô thị Việt Nam Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác