bo_lilkendy

Khi các bạn cần chạy thử kiểm tra file ISO setup win, USB bootable... thì lựa chọn đầu tiên là phần mềm này. Chức năng của nó thì các bạn quá rành nên mình không giới thiệu nhiều.

Đây là phiên bản MobaLiveCD 2.1 Final, là portable và miễn phí.

mình đã Việt hóa cho dễ sử dụng.

Chỉ cần chạy chương trình > bấm nút 'Chạy LiveCD' > chọn file iso cần chạy > cửa sổ hiện ra bạn chọn Yes hay No đều được (khác nhau đó, tự tìm hiểu) > xong.

Với USB thì cũng làm tương tự, bấm nút 'Chạy LiveUSB', chọn USB cần khởi động là xong. Dĩ nhiên trước đó đã tạo USB có khả năng boot và đã copy các file cần thiết.

Nếu muốn thêm MobaLiveCD vào menu ngữ cảnh của Windows thì bấm nút 'Tích hợp', sau đó bạn chỉ cần bấm chuột phải vào file ISO là thấy nó.

Test thử file BitDefender Rescue CD.iso:

Khi chạy lần đầu có thể bị lỗi font tiếng Việt. Yên tâm, restart máy lại là có tiếng Việt tốt.

Link tải bản MobaLiveCD 2.1 Vi: | | |

Xem thêm: ***

Laurian

Mình vẫn bị lỗi tiếng Việt dù đã khởi động lại vài lần bạn ơi.

Ngôn ngữ và bản địa của máy mình đều là VN

chichay2010

Mình vẫn bị lỗi tiếng Việt dù đã khởi động lại vài lần bạn ơi.

Ngôn ngữ và bản địa của máy mình đều là VN mình mới up bản mới, bác tải lại đi, còn nếu vẫn không được bác cài thêm file Việt cho win
| | |

betty_bitty90

Cái file việt này mình chạy nó gần 1 năm nay rồi , máy chưa cài lại windows lần nào . Chỉ có recovery = ATIH 1 ~ 2 lần gì đó , nhưng file backup thì đã có nó rồi .

Nhưng để chạy lại bản mới như thế nào rồi hồi âm sau . Thank bạn nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Hoàn thiện kế toán nguyên vật liệu tại công ty cổ phần đầu tư xây dựng fast việt nam Luận văn Kinh tế 0
D Bản đồ địa chất và khoáng sản Việt Nam tỷ lệ 1:200.000. Địa chất và khoáng sản tờ Lệ Thuỷ - Quảng Trị Khoa học Tự nhiên 0
M Nhờ anh chị tải giúp em tài liệu Bản đồ địa chất và khoáng sản Việt Nam tỷ lệ 1:200.000. Địa chất và khoáng sản tờ Lệ Thuỷ-Quảng Trị Khoa học kỹ thuật 1
D Quyền an tử và vấn đề hợp pháp hóa an tử ở Việt Nam Luận văn Luật 0
D Các giải pháp nâng cao hoạt động đào tạo và phát triển nguồn nhân lực tại Công ty TNHH Phú Long Việt Nam Quản trị Nhân lực 0
D Nâng cao hiệu quả cho vay ngắn hạn tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Việt Á chi nhánh Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
D Phát triển dịch vụ Ngân hàng điện tử tại Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Thực trạng hoạt động cho vay tiêu dùng tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Việt Á Chi nhánh Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
D Phân tích môi trường Singapore và phương thức xâm nhập cho cà phê hạt Việt Nam Nông Lâm Thủy sản 0
D Kế toán phải thu khách hàng tại Công ty TNHH Thương mại và sản xuất Hàn Việt Hải Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác