namok20042005

Tình hình là con modem g93rg1 có 4 cổng thì 1 cổng em dùng, 2 cổng tiếp thì 2 đứa hàng xóm dùng.Còn cổng cuối cùng thì được nối với 1 modem phát wifi dưới quán cafe chỗ em! Khó chịu ở chỗ là pass wifi thì không giấu được,người ta truy cập vào nhiều nên em cảm giác dùng chậm đi nhiều lắm! Em đọc trên mạng thì thấy bảo có cách giơi hạn băng thông có vẻ OK! Cơ mà giao diện cũng như cách dùng của con modem G 93rg1 này khó dùng quá,em chịu!! Mục đích cuối cùng của em là muốn giới hạn cái modem wifi cafe để nó đỡ làm chậm mạng!! bác nào pro có cao kiến j chỉ em với ,em Thank

Collin

Vote dùng Netcut

Ko thik đứa nào = cut.

Mạng chậm = cut , thằng hàng xóm xem xxx = cut.

Hôm nào hứng, nhân từ, hào hiệp ... không cut nữa. Đại ân xá

queensami308

thế em dùng MAC trong modem được rùi!! chủ yếu là mình hạn chế băng thông ấy mà em không biết chỉnh !!

Angelo

Tình hình là con modem g93rg1 có 4 cổng thì 1 cổng em dùng, 2 cổng tiếp thì 2 đứa hàng xóm dùng.Còn cổng cuối cùng thì được nối với 1 modem phát wifi dưới quán cafe chỗ em! Khó chịu ở chỗ là pass wifi thì không giấu được,người ta truy cập vào nhiều nên em cảm giác dùng chậm đi nhiều lắm! Em đọc trên mạng thì thấy bảo có cách giơi hạn băng thông có vẻ OK! Cơ mà giao diện cũng như cách dùng của con modem G 93rg1 này khó dùng quá,em chịu!! Mục đích cuối cùng của em là muốn giới hạn cái modem wifi cafe để nó đỡ làm chậm mạng!! bác nào pro có cao kiến j chỉ em với ,em Thank modem này không giới hạn dc mình đang dùng con này đây đành chịu thui không thì chịu bỏ tiền ra mua route modem mà giới hạn hầu như modem của nhà mạng cho mượn free hầu như không có giới hạn băng thông

Các chủ đề có liên quan khác