Máy laptop của mình mới mua sau khi cài đặt windows thì xuất hiện 2 ổ Windows. 1 Ổ C còn 1 ổ không có tên. Mình không thể gộp 2 phân vùng này vào được. Mọi người cho mình hỏi phân vùng này là gì và làm cách nào để xoá oặc gộp nó vào với.

Cho mình hỏi thêm là laptop của mìn tại sao không ghost bằng hiren boot CD được nhỉ. Nó báo lỗi The high memory area (hma) is not avaiable.

Laptop mình là của asus.Mong các bạn giúp đỡ.

papillon_1411

theo như mình đoán thì laptop của bạn đã từng cài win8, muốn gộp lại thì bạn phải delete tất cả các ổ C,D,E,F kia đi sau đó chia lại ổ.

Taji

máy mình mới mua lúc đầu là dos mình cài win7 vào thôi chưa xài thêm windows nào cả !

Nó là ổ HỆ THỐNG không gộp được đâu bạn ,nếu ẩn được thì bạn chuột phải vào nó chọn ẩn nó luôn đi

Bạn thử boot vào winmini xem gộp được không. Có gộp được ở môi trường cứu hộ thì cũng đừng nên gộp.

Bởi vì file boot cùa windows ở ổ C nó đã nhớ đường dẫn system , nếu thay đổi đường dẫn file boot không tìm system nó không boot được

cái đó là phân vùng recovery đó bạn nhưng mình nhớ là xóa ở đó rồi góp vẫn bình thường mà bác

dongchoac_ch

Phân vung đó là phân vung boot, chỉ có thể ẩn thôi, nếu gộp lai thì windows không khởi động lên đươc à

lynkxu_luvmubra

Muốn gộp lại cũng được nhưng bạn phải có mini windows 7 hay 8, biết sử dụng boot ice để chỉnh sửa file boot thì sẽ ok, còn nếu mù tít thì khuyên bạn đừng vọc

Mọi người cho mình hỏi thêm là sao khi share mạng Lan mình vào 1 máy tính nào đó thì bị báo lỗi:

Windows cannot access \\Administrator\

You do not have permission to acces \\Administrator\. Contact your network administrator to request acces

Ai giúp mình sửa với

frigidmoon

Mọi người cho mình hỏi thêm là sao khi share mạng Lan mình vào 1 máy tính nào đó thì bị báo lỗi:

Windows cannot access \\Administrator\

You do not have permission to acces \\Administrator\. Contact your network administrator to request acces

Ai giúp mình sửa với lỗi quyền truy cập, bạn lên google search với từ khoá tiếng anh và làm theo nhé, mình nhớ là mình cũng làm thế và được, hay chia sẻ quyền quy cập theo IP

hoang_0510

máy bạn chưa cài card màn hình kìa, chơi game lag phải biết. lộn tiệm rồi chị lam ơi

Các chủ đề có liên quan khác