pjnk_pjg_90

các bạn ai biết mong chỉ giúp mình, mình tải 1 đoạn video chất lượng 4k lên youtube nhưng you chỉ cho phát ở chế độ full HD 1080 là cao nhất, với khúc mắc này mình rất mong bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ cho mình được học hỏi, mình Thank nhiều.

solitary_lonely

máy tính phải mạnh ra sao để thưởng thức video 4k trên youtube?

Câu trả lời:

1. bạn sẽ cần một màn hình độ phân giải 4K mới tận dụng được độ phân giải siêu nét của video.

2. cấu hình máy tính cũng như tốc độ Internet của bạn cũng phải đủ mạnh và nhanh để xử lý và stream hình ảnh. Trong trường hợp cấu hình máy yếu mà bạn vẫn "cố tính" chỉnh sang chất lượng 4K, video sẽ trông rất tệ.

Những định dạng Video có độ phân giải cao như thế này sẽ "tiêu thụ" nhiều băng thông từ Internet. Vì vậy, cách đơn giản nhất là bạn hãy tải chúng về máy tính để xem cho nhanh

mr_Ro

máy tính phải mạnh ra sao để thưởng thức video 4k trên youtube?

Câu trả lời:

1. bạn sẽ cần một màn hình độ phân giải 4K mới tận dụng được độ phân giải siêu nét của video.

2. cấu hình máy tính cũng như tốc độ Internet của bạn cũng phải đủ mạnh và nhanh để xử lý và stream hình ảnh. Trong trường hợp cấu hình máy yếu mà bạn vẫn "cố tính" chỉnh sang chất lượng 4K, video sẽ trông rất tệ.

Những định dạng Video có độ phân giải cao như thế này sẽ "tiêu thụ" nhiều băng thông từ Internet. Vì vậy, cách đơn giản nhất là bạn hãy tải chúng về máy tính để xem cho nhanh

Bạn chưa hiểu ý của mình. Ý mình hỏi là mình đã có 1 đoạn video với chất lượng 4k rồi và mình muốn post lên Youtube để làm sao Trên Youtube cho xem ở chế độ lớn nhất là 3820 x 2160. Video mình up lên youtube đây nhưng nó không cho xem chất lượng thực mà chỉ cho đến 1080 mà thôi, vậy cho nên mình mới hỏi các bạn ai biết cách để Yuotbe cho nhận độ phân giải 4k.

video demo

và đây là cấu hình máy của mình bạn tham khảo

CPU 5930K

Mainboad Gygaby X99 Soket 2011DDR4

Ram 16G buss 2133

VGA GTX 780 TI

2 SSD 120G RAI0 = 1SSD

HDD WD Black 2Tx 4HDD=8T. Cấu hình vậy có đủ đk để chơi 4k không.?

chjl0ve_kaiz

Vấn đề này bạn phải coi máy đã hỗ trợ 4k chưa, 4k là chuẩn mới hầu hết những thiết bị hiện nay chưa hỗ trợ để xem dk loại video định dạng cao này

phuong02032001

Vấn đề này không liên quan đến cấu hình máy phía client đâu mà lo

Video upload lên YouTube luôn được encode lại xuất ra nhiều độ phân giải khác nhau, để phù hợp cho các thiết bị khác nhau, xem không được mượt tự khắc người xem sẽ phải chuyển chế độ thôi

Công nghệ stream 4K chưa được YouTube triển khai

Trình play YouTube vẫn là Flash (.swf) nha, Adobe Media Server vẫn là stream chủ đạo nên khi nào HEVC hoàn thành (sẽ khắc phục việc ngốn băng thông đường truyền) thì sẽ có stream 4K, 8K ngay thôi

Đây là bài toán công nghệ, tốc độ đường truyền, chi phí nâng cấp cấu hình máy chủ stream, encode và lợi nhuận đem lại

Chứ bạn thích, tự tạo một stream server, stream 8K cũng được (H.265/MPEG-H HEVC, H.264/MPEG-4 AVC support for Ultra-HD)

Các chủ đề có liên quan khác