ngoc_ngoc198701

bác nào biết tắt card màn hình rời không cho nó hoạt động nữa không, em sử dụng các ứng dụng văn phòng nên không cần thiết lắm. nó hoạt động nóng máy và nhanh hết pin quá. help!!!

Thor

chuột phải vào Computer chọn Manager ---> chọn mục Device manager ---> nhìn qua ô bên phải chọn mục Display adapters ---> click chuột phải vào vga rời chọn Disable

sweetjerry2007

chuột phải vào Computer chọn Manager ---> chọn mục Device manager ---> nhìn qua ô bên phải chọn mục Display adapters ---> click chuột phải vào vga rời chọn Disable em tắt được rồi nhưng quạt vẫn chạy vù vù bác à

trinh19922001

Mình cũng hay chỉnh cái này cho bạn bè. Mình thấy, đối với laptop có VGA rời, có thể nó được hỗ trợ tiếc kiện pin thông qua việc tự động sử dụng sử dụng card on thay vì cạc rời. Dấu hiệu nhận biết (chỉ là dấu hiệu thôi - một số máy không phải vậy) là khi bạn mở menu chuột phải sẽ thấy 2 trình drive màn hình: 1. intel HD, 2. AMD ( hay nvidia). Khi đó mở của sổ cài đặt của card rời (đôi khi lại là intell HD cardon) sẽ thấy phần để chọn: bật, mở, auto... cho card. Nếu driver của bạn không hỗ trợ việc này, mình nghĩ là bạn cứ để chạy mặc định thì hơn.

nic_1176

Mình cũng hay chỉnh cái này cho bạn bè. Mình thấy, đối với laptop có VGA rời, có thể nó được hỗ trợ tiếc kiện pin thông qua việc tự động sử dụng sử dụng card on thay vì cạc rời. Dấu hiệu nhận biết (chỉ là dấu hiệu thôi - một số máy không phải vậy) là khi bạn mở menu chuột phải sẽ thấy 2 trình drive màn hình: 1. intel HD, 2. AMD ( hay nvidia). Khi đó mở của sổ cài đặt của card rời (đôi khi lại là intell HD cardon) sẽ thấy phần để chọn: bật, mở, auto... cho card. Nếu driver của bạn không hỗ trợ việc này, mình nghĩ là bạn cứ để chạy mặc định thì hơn. có hỗ trợ bạn à, Thank bạn đã chia sẻ cho mình

Các chủ đề có liên quan khác