Fabio

các bạn giúp e với, máy e tự nhiên phân vùng nó nhẩy lung tung cả. Ổ cứng e mới mua về, quán người ta chia ổ cho thành 5 phân vùng theo thứ tự

C: WIN

D: SETUP

E: JOB

F: GIAI TRI

G: DATA

H: USB khi cắm vào

Dùng được 1 thời gian em cài lại windows tự dưng nó lại chuyển theo thứ tự khác: (e gửi theo hình đó ạ)

C là ổ WIN

D: là USB khi cắm vào

E là SETUP

F là JOB

G là GIAI TRI

H là DATA

Em vào Disk manager nhìn dưới cái thanh chia phân cùng của ổ cứng ý, thì nó lại hiện theo thứ tự là: (e có chụp hình đó)

WIN (C:) - GIAITRI (G:) - DATA (H:) - SETUP (E:) - JOB(F:)

Giờ e chả hiểu nó nhẩy kiểu gì nữa, các bạn giúp e khôi phục lại lúc ban đầu với ạ, giờ nhìn ổ nó cứng lung tung phèo hết ý

Em Thank nhiều nhiều ạ!!!

puppylove543

Bạn chạy Bootice => Parts Manage => Remove Drive Letter toàn bộ => Assign Drive Letter theo ý mình.

Bạn chuyển phân vùng theo thứ tự trong hình dưới .

VD : Muốn đổi E: SETUP thành D: SETUP

Chọn E: SETUP , thao tác theo các bước như hình dưới (bước 3 bấm xổ xuống -> chọn tên phân vùng muốn đổi )

lavie1005

Bạn chuyển phân vùng theo thứ tự trong hình dưới .

VD : Muốn đổi E: SETUP thành D: SETUP

Chọn E: SETUP , thao tác theo các bước như hình dưới (bước 3 bấm xổ xuống -> chọn tên phân vùng muốn đổi )

Vâng e làm được rồi ạ, e Thank các bạn nhiều nhé. À các bạn cho e hỏi nốt là có phải người ta chia phân vùng của e ngược từ cuối lên đầu đĩa không a? e thấy ở trong cái disk manager đấy nó sắp xếp theo kiểu đó ạ, không biết như vậy có ảnh hưởng gì không?.

Các chủ đề có liên quan khác