b0ys0ck_ng0c

Xin chào các bạn.

Mình mới mua con lap. Xài windows 8.1. Không hiểu sao Chrome liên tục " Has stop working " khi mở tab mới, chuyển đổi giữa các tab.... Mình đã google nhiều cách và làm theo nhưng cũng không khắc phục được, cài lại Chrome cũng không được, RAM thì không thiếu vì tận 4GB không lẽ chạy không nổi cái Chrome. Thử trình duyệt khác như IE, FF, Opera cũng vẫn bị như thế.

Vậy bạn nào biết nó bị cái gì xin giúp đỡ. Mình Thank trước.

l1lo0o_boy

Máy mình cũng thường thế, Rãm4G mà nhiều web vừa click vào là nó đứng luôn tầm 20s @@

hny_84

Lap mình cũng mới mua cũng windows 8.1 4gb ram mà chạy ầm ầm chục tab chả sao

Gở ra cài lại xem sao

bạn xem lại có bị full cpu , full dick không . nếu do dick thì khuyên bạn lên windows 10

còn vấn đề nữa là update driver video chưa

funny_lass89

@ nơi tui từng tới : mình bật task theo dõi rồi mọi thứ đều ngon, driver các thứ đều đã được update đầy đủ.
bạn có đang xài kas k? lần trước mình cũng bị, gỡ ra cài eset thì hết Mình đang xài KAS bản quyền. Bạn gỡ ra rồi cài lại KAS hay xài cái khác ?

vi_vu_thangngay

@ nơi tui từng tới : mình bật task theo dõi rồi mọi thứ đều ngon, driver các thứ đều đã được update đầy đủ.

Mình đang xài KAS bản quyền. Bạn gỡ ra rồi cài lại KAS hay xài cái khác ? gỡ ra cài eset bạn nhé, mà kas bản quyền gỡ ra cũng uổng

p/s: mà không biết có cần tinh chỉnh j cho kas k nữa, bạn qua hỏi box kas thử coi

hong_phuong_bui

gỡ ra cài eset bạn nhé, mà kas bản quyền gỡ ra cũng uổng

p/s: mà không biết có cần tinh chỉnh j cho kas k nữa, bạn qua hỏi box kas thử coi nếu chơi game thì không nên cài eset .

Các chủ đề có liên quan khác