quoctoan_ptit

Tình hình là mình mới cài lại windows 8.1 pro 64 bit. Máy mình là hp dv4t-1400. Mình có lên trang chủ hp để tìm driver cho nó nhưng nó chỉ cho chọn 2 HDH là w7 và vista. Nên mình lên đây hỏi mấy bác có cách nào giải quyết giúp mình với

Mình có thấy mấy phần mềm tìm driver tự động trên mạng, mấy cái này có an toàn k nhỉ và nếu k cài driver thì có ảnh hưởng gì nhiều cho mấy k tại mình thấy đang xài vẫn bình thường

Windows 8.1 nhận driver rất tốt, khi cài xong nếu bạn thiếu driver thì nên update windows nó sẽ tự động tìm các gói driver còn thiếu cho bạn, bạn có thể chọn update toàn bộ hay update gói mình cần.

Thêm nữa, bạn xài windows 8.1 pro nếu có bản quyền thì hãy update, về phần key bạn có thể tham khảo bài này

Tái bút: nếu chuột, bàn phím, loa của bạn sử dụng thấy bình thường thì chỉ cần thêm cái driver mạng với graphics nữa là đủ dùng

hoacaphe85

Windows 8.1 nhận driver rất tốt, khi cài xong nếu bạn thiếu driver thì nên update windows nó sẽ tự động tìm các gói driver còn thiếu cho bạn, bạn có thể chọn update toàn bộ hay update gói mình cần.

Thêm nữa, bạn xài windows 8.1 pro nếu có bản quyền thì hãy update, về phần key bạn có thể tham khảo bài này

Tái bút: nếu chuột, bàn phím, loa của bạn sử dụng thấy bình thường thì chỉ cần thêm cái driver mạng với graphics nữa là đủ dùng Mình dùng có bản quyền nhưng k biết nó down về tự nó cài hay nó nằm ở đâu và mình phải vào caid z bác

Bạn vào control panel, search cái windows update rồi vào change settings, chọn giống mình ở dưới cho dễ kiểm soát

xong rồi chọn check for update

vào để xem các gói update

giờ bạn chỉ cần chọn gói là mình update rôi càithôi, nó sẽ tự down rồi cài cho mình, bình thường khi cài xong thì restart lại là được

Thêm nữa, nên đọc kỹ các gói update vì có mấy cái không cần thiết, bỏ gói KB3035588 nếu không muốn hiển thị cái nút get windows 10 trên thanh taskbar

frigidmoon

Bạn có thể dùng Easy Driver Pack để tự nhận driver nhé, khá tốt đấy, bộ đồ nghề của dân chuyên cài win

Masson

Win 8.1 có thể tự câp nhật Driver khi cài xong máy rồi! Nếu thiếu thì bạn chỉ cần Update là có thể đầy đủ các Driver!

Win 8.1 sau khi cài thì hầu hết các driver tự cập nhật. Trừ 1 số như kiểu vân tay - Validity Fingerprint hay ELAN Touchpad Driver thì nó sẽ không có đâu nên tự tìm mà cài vào

Driver tốt nhất nên tải từ trang chủ. không thì vào các trang khác

Không hiểu phải do thiếu driver không mà sáng nay tự nhiên mở máy thì mất âm thanh. Ai giúp mình fix với

p/s: hôm qua khi cài xong vẫn có tiếng bình thường. Và từ hôm qua giờ khi cài xong HDH mình chưa đụng gì tới cả

Yvon

ở đây sau k có càiupdate nhỉ

dinhtai_nd_na37

chọn check for update đi bạn Của mình nhiều qúa mình k biết cái nào cần cài. bác thấy có cái nào bỏ được tư vấn mình với

à còn cái update tự động có nên tắt k vậy bác. Mình nghe nói khi Cr-ack thì mới nên tắt còn dùng key của MS thì mở cho nó tự động update tốt hơn

phuc_cd

Mấy gói based systems khuyên là nên update. à bỏ cái gói KB3035583 đi nếu không muốn có cái nút get windows 10 trên taskbar.

Gói .net nên update, lỡ cài mấy cái soft nó cần. nếu bạn cài AV mạnh thì bỏ cái windows malicious sofware removal tool for windows 8.1....

Còn mấy gói khác bạn đọc cái mô tả bên phải rồi tự quyết.

Phần để tự động update là tùy bạn, nhưng theo mình bạn cứ để never update đi, nếu bạn thích update thì chọn check for update, không thì thôi. để auto nó có bản update mới thì khi bạn restart nó tự động down rồi install, nhiều lúc không kiểm soát được, hơi khó chịu.

daigia

Member
Ban thu cai windows 7 driver xem. Neu không duoc thi phai tim thu cong driver cho tung thiet bi tren windows 8. Ban can biet ten model thiet bi roi tim

[ Post bai thong qua Mobile ]

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác