đã có rất nhiều bài viết nói về trò chơi này và đường dẫn tải về! nhưng chưa cố định được phiển bản nào là sự lựa chọn tốt nhất cho mọi người đam mê dòng L4d2 này!

ngày hôm nay Trân Ti quay lại diễn đàn! mục đích để mọi người nhìn lại valve! tạ vì! các bạn đang chơi với thế hệ hiện đại cao trò chơi:

RESIDENT EVIL SERIES OF 2012 - 2015, MASS EFECT, GTA V, SILENT HILL 8, DEAD RISING 3, WWE 2K15!

đây là các dòng game có độ họa hiện đại và tương tự như game khác có độ họa như thế!

nhưng bạn đã bỏ quên nhưng trò chơi sắp đi vào tuổi thơ,

L4D2! sao mình phải đi post lại trò này trong khi các bạn đã đủ điều kiện trải nghiệm trò chơi hiện đại!

vì còn 1 số bạn không phải ai cũng như ai! và trò chơi sắp đi vào tuổi thơ này sẽ giúp bạn lấy lại nhiều niềm vui mà trước kia các phiên bản cũ l4d2 chưa có!

MOD, PLUGIN, ONLINE, những chế độ mà giúp cho L4D2 còn hấp dẫn đối với mình cho đến nay!

Mình dài dòng quá! trình diễn đường dẫn tải về cho các bạn nhé!

đa phân mọi người cần sự dễ hiểu! ngắn gọn! ít dài dòng sẽ mang lại hiểu quả!

ĐÂY

2. UPDATE PATCH (phiền toái là chỗ này! nhưng phải tải để theo kịp mọi người mà chơi trực tuyến)

những bản cập nhật standalone như này hay bị virus bạn muốn an toàn! hãy đóng băng lại trước khi chạy trò chơi để chơi! vậy là bạn đã có L4d2 hoàn hảo và đã theo kịp phiên bản của mọi người!

bạn thấy bài viết của mình quá sơ! bạn cần tìm kiếm thêm vài thứ về nó!

bạn vào nguồn này để tham khảo thêm nhé!

cấu hình thử nghiệm!

tất nhiên mình luôn thử nghiệm với máy yếu chứ chẳng bao giờ thử nghiệm máy mạnh làm gì!

Intel(r) pentium 3

cpu 2ghz

Vga 96mb

Ram 512mb

win xp

nó vẫn hoạt động nhanh! các bạn đừng lo về phần này! nâng cấp phiên bản l4d2 lên không ảnh hưởng gì đến hệ thống cấu hình máy

hướng dẫn bạn chơi trực tuyến
bạn cần nó để chơi online

BẠN MUỐN CHƠI L4D2 với đối tác ngồi cạnh mình thay vì online chờ người chơi!

tải nó về

bỏ vào( định dạng là :Steam/steamapps/common/left 4 dead 2/left4dead2/cfg )

vào trò chơi!

các bạn gõ ví dụ là map c1m1, sau khi tải màn hình trò chơi xong! trong trò chơi bạn mở bản command:

gõ sv_cheats 1

gõ exec splitmode.txt

bạn đã có 1 đối tác ngồi cạnh mình cầm máy console chơi cùng! màn hình sẽ chia làm 2 như này

số còn lại bạn bị lỗi gì xin phản hồi lại cho mình nhé!

Mình sẽ cập nhật thêm về mod cho L4D2!

Bạn tham khảo tại mình đang làm mod trong đó!

chúc các bạn vui vẻ lại trò chơi cũ!

các bạn tải addons này để thêm thú vị cho l4d2 nhé!

dau_tay712211

Thank bạn nhé. Nhưng trò này không đến nổi đi vào tuổi thơ đâu bạn. Chừng nào chưa có L4D3 thì trò này vẫn chưa bị lãng quên. ^_^

love_miss_o8o5

mình đang dùng bản 2.1.3.6 update lên bản .3.9 thì có gì mới không hả bạn :S thêm item hay thêm dlc... gì ko

huynhanh_333

trò này VGA phải có shader 3.0 còn mấy cái VGA on từ GMA 3100 trở xuống chỉ có shader 2.0 vào game thì cảnh vật trắng nhách

!! còn thớt test trên cái cấu hình thế không tin dc

dung_hanh

thớt chém gió cái cấu hình quá đáng quá

mình có con laptop đời cổ la hi ram 2gb

card on 128mb

chip core dual chơi min cấu hình, độ phân giải thấp nhất và chỉnh mọi thứ thấp nhất thì vẫn chơi được, fps khoảng 25

nói chung cấu hình thế là nhẹ r, ae chiến đi

có lẻ là nhân viên valve hồi đó đi học cô giáo không zaj số 3 cho nên bây h không biết half life 3 l4d 3

huynhvanthong

Minh không chém gió đâu các bạn! đó là cấu hình mà ngày xưa mình còn nghèo! dùng với cái máy như thế để chơi trò này! và sử dụng nhiều công cụ để mod với máy như thế! tuy nhiên giật là có giật nhưng chơi khi vào các đoạn đông người ấy! các bạn gõ map c1m1 hoac gõ riêng map của các bạn! chứ đừng chơi single player!

mà thôi! mình nghỉ đó không phải là vấn đề! vì máy các bạn sẽ đủ và hơn để chạy nó mà! hihi

không có shader 3.0 thì chơi không có cái bóng và chi tiết độ bóng không có thôi!

mình đang dùng bản 2.1.3.6 update lên bản .3.9 thì có gì mới không hả bạn :S thêm item hay thêm dlc... gì không ah ở phiên bản 2.1.3.9 bạn sẽ được sữa các lỗi mà bạn đang gặp phải! tất nhiên điều hạn chế là khi bạn custom your mod (tự tạo mod cho riêng bạn thì bị lỗi ở phần mô hình) người ta hay gọi là repacking problem! xưa mình chơi 2.0.2.7 thì không thấy lỗi cái này vậy mà giờ lại lỗi! mình không hiểu sao! dù đã cài addon support tool cho nó!

ban cũng theo kịp phiên bản của mọi người! nâng cấp addon mà một số mod lúc trước bạn đã tải về và không sử dụng được! nay đã được sữa hết ở bản mới này!

shader 2.0 nó thế này đây bác uhm! mình cũng vậy đó! mà trừ khi mình gõ map dang training

1 phần giảm FPS là phần sound! bạn xoá sound nó sẽ lên fps cho bạn! nhưng mà! xoá sound rồi thì chơi mất cảm giác hay rồi!

pen dual core e5300 ram 1gb card g33/g31 256mb low hết giật muốn tung chảo cấu hình như bạn thì mình đã có thể chơi được mức low rồi đấy! có thể do tinh chỉnh trò game hay do hệ thống máy của bạn có phần lỗi!

các bạn tải addons này để thêm thú vị cho l4d2 nhé!

BẠN MUỐN CHƠI L4D2 với đối tác ngồi cạnh mình thay vì online chờ người chơi!

tải nó về

bỏ vào( định dạng là :Steam/steamapps/common/left 4 dead 2/left4dead2/cfg )

vào trò chơi!

các bạn gõ ví dụ là map c1m1, sau khi tải màn hình trò chơi xong! trong trò chơi bạn mở bản command:

gõ sv_cheats 1

gõ exec splitmode.txt

bạn đã có 1 đối tác ngồi cạnh mình cầm máy console chơi cùng! màn hình sẽ chia làm 2 như này

new_world

Bài viết của ông này nuột lắm , hồi trước tui cũng download game ông này nên các bạn tin tưởng mà chơi nhé

thlinh88

có lẻ là nhân viên valve hồi đó đi học cô giáo không zaj số 3 cho nên bây h không biết half life 3 l4d 3 không phải đâu bạn! tại vì nếu L4D3 ra đời phải cho cải tiến về độ họa! lẫn cách chơi! và nâng cấp một số nữa! nếu như ra L4D3 mà vẫn như L4D2 VÀ L4D thì có lẽ hãng valve sẽ không ra mà thay vì cho sản xuất l4d3 thì hãy cho ra đời các mod hay cho l4d2 thì sẽ tốt hơn!

Bài viết của ông này nuột lắm , hồi trước tui cũng download game ông này nên các bạn tin tưởng mà chơi nhé Oh chúa! mình không nghỉ là sẽ gặp lại bạn nữa sym à! rất vui vì mình được gặp lại người bạn cũ trong diễn đàn này! nếu gặp sym ở đâu đó! tui sẽ bắt sym vào quán cafe uống với mình cho bớt tâm sự đấy! tui nhớ các bạn cũ lắm!

Calbex

ko pit chơi qa tunggle có ping cao không , chứ chơi ngại nhất ping cao về chả chơi đk cái gì

Các chủ đề có liên quan khác