luz_missngoc

Máy mình HĐH windows XP, sau khi gỡ Antivirus (do nó chặn không cho mở USB) rồi cắm linh tinh vào thì máy bị thêm các thư mục rác rồi khi click vào ổ đĩa hay folder là bị nhảy ra một cửa sổ window mới.

Sau khi google chọn "Open each folder in the sam window" và dùng "killautorun" cũng vẫn không được,

Hết cách mà cài lại windows thì ngại quá. Có pro nào giúp đỡ mình với...

Máy mình HĐH windows XP, sau khi gỡ Antivirus (do nó chặn không cho mở USB) rồi cắm linh tinh vào thì máy bị thêm các thư mục rác rồi khi click vào ổ đĩa hay folder là bị nhảy ra một cửa sổ window mới.

Sau khi google chọn "Open each folder in the sam window" và dùng "killautorun" cũng vẫn không được,

Hết cách mà cài lại windows thì ngại quá. Có pro nào giúp đỡ mình với... Thứ nhất vào windows mini để lấy hết dữ liệu quan trọng trong usb ra trước, rồi lưu lại trên 1 ổ đĩa nào đó ngoài ổ C

Format ổ C => Cài lại win

duxi1511

Hết cách mà cài lại windows thì ngại quá. Có pro nào giúp đỡ mình với... cài diệt virus,sau đó nếu máy vẩn dùng được thì tốt,nếu không thì bắt buộc phải cài lại windows và nếu cài lại khi sau khi cài xong cũng cần cài av đễ diệt các ổ còn lại để tránh nó sinh sôi nảy nở

Bạn vào Control Panel cho máy tính hiện file ẩn lên nhé. Nếu có file ẩn tên y chang tên file của bạn là bị dính virus rồi đó. File bị ẩn chính là tập tin thật sự, còn lại là virus.

Cái này đứa bạn bị rồi, lây toàn bộ máy luôn nhé, cắm usb vào là usb cũng bị luôn. Format ổ C không ăn thua đâu.

Cài aintivirus vào để diệt sau đó cài BKAV FixAttrb để phục rồi file bị ẩn lại là ok.

anh_truong

Thứ nhất vào windows mini để lấy hết dữ liệu quan trọng trong usb ra trước, rồi lưu lại trên 1 ổ đĩa nào đó ngoài ổ C

Format ổ C => Cài lại windows Người ta đã bảo là ngại cài lại windows roài mà thánh còn tư vấn kiểu này, vãi thánh

Thớt nom xem nhé, lâu ngày không xài windows xp nên quên hết mất rồi, sờ vào ms nhớ, bạn tìm cái nào tương tự như sau trong windows xp, trong phần view, chọn option sau đó set defult tất cả các tab là được(win 7, 8, 8.1)

Đắng lòng khi thấy những góp ý hàng loạt cho tất cả các lỗi win: "Cài lại win/ghost lại máy"

Khắc phục lỗi không nổi hay không thể khắc phục người ta ms cài lại win/ghost lại máy, hay còn 1 trường hợp nữa là LƯỜI

c0p_c0n_0nljne

Bạn cài KIS hay NIS ra update lên rồi quét thử xem có hết không.Cái máy của bạn bị nhiễm virus rồi.Sau khi quét xong mà hết thì bạn gỡ phần mềm diệt virus đi cũng được cho nhẹ máy.

Hết cách mà cài lại windows thì ngại quá. Có pro nào giúp đỡ mình với...

trước pc của cậu bạn bị mình dùng cái này bạn thử xem nhé
copy paste nhé về xả nén rùi chạy nó scan tất các ổ remove hết autorun

Các chủ đề có liên quan khác