narutocr7

Hiện tại mình đang có hứng chơi lại mấy game như Devil may Cry DMC, Darksider, Alice Madness Returns, ..v...v.

Nhưng máy mình đang dùng win8 pro 64bit, trong khi đa phần các game này chạy ở hệ điều hành 32bit vậy có cách nào để chơi được trên 64bit không hay bắt buộc phải cài lại win?? Khi chơi game hay bị lỗi treo hình - treo máy - văng game - tụt fps.

Mà mình đã cài đầy đủ phần mềm như C++,Net Farm..v..v. tks nhiều.

[url=http://uphinhnhanh.com/view-8982843_Untitled.jpg][/url]

dieuthao94

bạn hiểu nhầm rồi. game mới hầu như toàn yêu cầu 64bit thôi

mà 32 bit thì windows 64 vẫn chạy ngon lành

Thế à @@ sao mình chơi toàn bị treo máy nhở hay là virus. quét thử đi bạn, cấu hình trên tốt, mạnh, chả lo sụt fps, mà bạn chưa cho coi CPU

nguyenthaoanh91

quét thử đi bạn, cấu hình trên tốt, mạnh, chả lo sụt fps, mà bạn chưa cho coi CPU

Đây phải không bạn.

Đúng là máy mình không lo tụt fps, trước mình chơi ass uniti cũng không lo, không biết vì lý do gì mà giờ chơi game hay bị treo máy, hay chết màn hình, còn với game Alice Madness Returns, yêu cầu cấu hình khá thấp nhưng máy mình chơi rất lag với cả nó chạy windows 32bit. Hay phải chăng nên đổi về win7 dùng?

Mà nếu mình muốn quét virus thì dùng phần mềm gì cho hiệu quả tks.

Gr­mur

Đây phải không bạn.

Đúng là máy mình không lo tụt fps, trước mình chơi ass uniti cũng không lo, không biết vì lý do gì mà giờ chơi game hay bị treo máy, hay chết màn hình, còn với game Alice Madness Returns, yêu cầu cấu hình khá thấp nhưng máy mình chơi rất lag với cả nó chạy windows 32bit. Hay phải chăng nên đổi về win7 dùng?

Mà nếu mình muốn quét virus thì dùng phần mềm gì cho hiệu quả tks. mình đang xài mặc định của windows 8 là window defender, bạn cug windows 8 nên xài cái đó tốt hơn, vào star seach window defender là ra

tổ hợp phím windows + R gõ dxdiag rồi bấm qua trang display xem

Phillip

có một số game hơi "lâu đời" một tí thì chơi trên windows 8 có thể bị lỗi, còn những game mới bây h thì không vấn đề gì còn vụ 32 vs 64 thì... chẳng có vấn đè gì.

trường hợp lag, giật... bạn kiểm tra lại xem:

- cấu hình mình của bạn có đủ chơi game đấy không (đủ để chơi ở low setting hay medi hay hight... rồi chỉnh cài đặt game về đúng mức)

- tắt những ứng dụng không cần thiết khi chơi game vd: trình duyệt web, hay các phần mềm không cần dùng khi chơi game...

- tắt Anti virus khi chơi game.

- đôi khi vấn đề đến từ Cr-ack của game (nếu dùng hàng lậu thì chú ý kiếm bản nào ổn định được nhiều ng thừa nhận ấy) còn nếu chơi game bản quyền thì vô tư cứ đủ cấu hình là phất thôi

Card màn hình đâu

Game có chạy được hay không chủ yếu là do card màn hình . Mấy bố bên trên nhìn mỗi cái i5 mà phán như đúng rồi

pink_happy85

Card màn hình đâu

Game có chạy được hay không chủ yếu là do card màn hình . Mấy bố bên trên nhìn mỗi cái i5 mà phán như đúng rồi này nhá, mik đã ns cho coi cái card mà thím thớt có cho coi đâu

ke0.xoo2

Card màn hình đâu

Game có chạy được hay không chủ yếu là do card màn hình . Mấy bố bên trên nhìn mỗi cái i5 mà phán như đúng rồi

[url=http://uphinhnhanh.com/view-3101486_aasdasd.jpg][/url]

Mình chơi darksider, devil may cry dmc. Đang chơi thì hiện ra nhiều ô vuông nhỏ nhỏ xong treo hình luôn mà vẫn không hiểu tại sao @@

diquabongtoi

Mình chơi darksider, devil may cry dmc. Đang chơi thì hiện ra nhiều ô vuông nhỏ nhỏ xong treo hình luôn mà vẫn không hiểu tại sao @@ lạ đấy, cug tương tương mạnh

nt_phong1553

Mình chơi darksider, devil may cry dmc. Đang chơi thì hiện ra nhiều ô vuông nhỏ nhỏ xong treo hình luôn mà vẫn không hiểu tại sao @@ Card GTX 750 Ti thì high được các game trên chứ ** ACU với FC4 hay Dying Light thì chỉ có low thôi

Mantotohpa

GTX 750 ultra mấy game trên dc luôn nhé

Bạn chủ pic nên quét virus toàn bộ máy

Dùn kav hay avast

edwin_nguyen

Card GTX 750 Ti thì high được các game trên chứ ** ACU với FC4 hay Dying Light thì chỉ có low thôi FC4 và DY em đang chơi High, res 1980 x 1080 với con card 750 Ti nha

Các chủ đề có liên quan khác