Generosb

Mình mới cài lại Windows 8 , cài AutocaD thì nó đòi dotnet3.5 . Ngồi kéo cả buổi được rồi thì khi cài đặt nó lại đòi tải 3.5 tiếp !? Bằng trình download của Windows , mà Windows đã tải thì Lỗi thế này Anh em ai rành giúp với , chứ mình tải bằng IDM rồi nó lại bắt tải lại thế này thì mệt lắm

Usbeorn

Kích vào download and càifeature đi...bạn cài cad nào mà đòi dotnet3.5? mình cài nó có đòi đâu.

sara_menoshe

Mình mới cài lại Windows 8 , cài AutocaD thì nó đòi dotnet3.5 . Ngồi kéo cả buổi được rồi thì khi cài đặt nó lại đòi tải 3.5 tiếp !? Bằng trình download của Windows , mà Windows đã tải thì Lỗi thế này Anh em ai rành giúp với , chứ mình tải bằng IDM rồi nó lại bắt tải lại thế này thì mệt lắm Cài dotnet3.5 trên windows 8 cài online lâu lắm bạn,mà còn hay bị lỗi...bạn cài offline đi...mình cài có 2phút là xong ah...

B1:Bạn nhét đĩa cài windows 8 vào ổ CD/DVD hay mount file iso đĩa cài windows 8 vào ổ ảo

B2:Start-->Run-->gõ cmd-->right click vào cmd.exe-->Run as Admintrator

B3:Trong cửa sổ Command Prompt vừa mở ra bạn gõ vào lệnh sau
Code: Dism /online /enable-feature /featurename:NetFx3 /All /Source:G:\sources\sxs /LimitAccess Bạn thay thế ổ G là ổ đĩa CD/DVD hay ổ ảo của bạn

B4:Enter...đợi nó báo The operation completed successfully là xong

Good luck...

vtuccm04

Cài dotnet3.5 trên windows 8 cài online lâu lắm bạn,mà còn hay bị lỗi...bạn cài offline đi...mình cài có 2phút là xong ah...

B1:Bạn nhét đĩa cài windows 8 vào ổ CD/DVD hay mount file iso đĩa cài windows 8 vào ổ ảo

B2:Start-->Run-->gõ cmd-->right click vào cmd.exe-->Run as Admintrator

B3:Trong cửa sổ Command Prompt vừa mở ra bạn gõ vào lệnh sau
Code: Dism /online /enable-feature /featurename:NetFx3 /All /Source:G:\sources\sxs /LimitAccess Bạn thay thế ổ G là ổ đĩa CD/DVD hay ổ ảo của bạn

B4:Enter...đợi nó báo The operation completed successfully là xong

Good luck... Mình cũng đã tìm ra cách này , nhưng mình lại không có đĩa hay file iso Windows 8 , mình dùng ghost đa cấu hình

Mà bây giờ tải nó về thì thà tải dotNet nhẹ hơn

Gian

Kích vào download and càifeature đi...bạn cài cad nào mà đòi dotnet3.5? mình cài nó có đòi đâu. Mình cài cad 2007 . Trước dùng windows 7 thì không sao , giờ nhảy sang win8 phát là bị ngay

doantiencuong87

Mình cũng đã tìm ra cách này , nhưng mình lại không có đĩa hay file iso Windows 8 , mình dùng ghost đa cấu hình

Mà bây giờ tải nó về thì thà tải dotNet nhẹ hơn Bạn dùng ghost đa cấu hình vẫn có thể xài cách trên...chỉ cần có file iso Win8 để mount vào ổ ảo...

Bạn tải dotnet3.5 về cài offline tuy nhẹ hơn nhưng khi cài sẽ bị lỗi không cài được bởi vì Win8 nó có sẵn NetFramework 4.5 nó không cho cài ver thấp hơn...

Bây h bạn chỉ có 2 lựa chọn nếu muốn cài onl thì click vào Download and càifeature...nếu muốn cài off thì phải kéo file iso Win8 về thôi

Các chủ đề có liên quan khác