funfubi_yhdp

mới mua cái usb 16gi 2.0 của hãng kingtos về xài mà ức chịu không nổi, copy 2 bộ phim 2gi mà ngồi tới 8phút, tải phim mình lưu đường dẫn vào usb mà nó cho có 2 bộ phim đang chạy bộ thứ 3 vào không nổi có vào thì chập chờn thế mói điên không biết phải lưu hộ trên ổ cứng tiệm nét tải xong ngồi copy vào dùng phần mềm tecracopy rứa mà hắn chạy hơn rùa ngồi đợi xót hết cả tiền, thua ngay cả tốc độ con usb SP silicon power 4gi cũ, mấy bác giải thích hộ xem phải kingtos là hàng lởm phải ko, cách giải quyết cái USB này như thế nào đây, cứ tình hình xài cái này là ức lắm tiền mua thì nhiều mà chất lượng không ra chi

daigai

Well-Known Member
USB cũng có riêng tốc độ read/write của nó, tùy theo hiệu và giá tiền, bạn chịu khó tham khảo trên mạng nước ngoài "hội bảo vệ người dùng" hay các nguyệt san về computer họ test tốc độ của từng hiệu ... cùng một dung lượng thế nên mới có chuyện mắc rẻ khác nhau.

Tìm trong kingston.com không thấy type DT101G215GI mà bạn có, chắc là sản xuất đâu đó ở chợ lớn rồi.

Carlo

Có thể bạn mua USB giá rẻ FAKE rồi.

Thằng bạn mình nó mua cái USB Kington 32GB chỉ format dc FAT32. Xài chưa dc 1 tháng giờ không dùng dc nữa.

Tốc độ copy thấp nhất là 2MB.

Mua KingMax chính hãng 2.0 tốc độ cũng 10MB.

Các chủ đề có liên quan khác