Patamon

Vấn đề của em là như thế này các bạn ạ!

Bỗng nhiên PC của em khi bật lên nó chỉ hiện lên màn hình đen rồi nhấp nháy mấy lần thế là nó cứ như vậy rồi nó tự động restart lại và cứ lặp lại như vậy, mong các bạn giúp đỡ, không vào được BIOS luôn ạ!

Thanks mọi người trước!

kieutrang_7294

Bạn reset BIOS = cách tháo pin cmos , nhấn nút nguồn xã điện còn tụ lại trên máy , chờ vài phút gắn lại ,

Khởi động máy cài đặt lại ngày giờ và sata hay ide tùy vào HDD .

=============================

Bạn nên cố nhớ lại và nói rõ trước lúc bị vậy bạn đã thao tác Những gì .

Ít xảy ra trường hợp máy tự động bị lỗi

Khi có cơ sở dẫn đến lỗi máy sẽ dễ dàng khi support

Bạn reset BIOS = cách tháo pin cmos , nhấn nút nguồn xã điện còn tụ lại trên máy , chờ vài phút gắn lại ,

Khởi động máy cài đặt lại ngày giờ và sata hay ide tùy vào HDD .

=============================

Bạn nên cố nhớ lại và nói rõ trước lúc bị vậy bạn đã thao tác Những gì .

Ít xảy ra trường hợp máy tự động bị lỗi

Khi có cơ sở dẫn đến lỗi máy sẽ dễ dàng khi support tình hình này là như thế này anh ạ!

laptop này tháo rất khó và chưa bao giờ em tháo ra thử, hôm nay ngồi mò tháo mà không được anh ạ!

laptop này em đã không sử dụng một thời gian vì đi xa nhà, nên để nhà không ai đụng đến.

nó chỉ hiện lên màn hình rồi nhấp nháy rồi tự restart lại và cứ như thế thôi ạ!

giraffe_9591

Nó khởi động vào tới đâu? Đèn tín hiệu gì bật? Nó có kêu hay không. Tốt nhất quay 1 clip up lên youtube rồi đưa lên đây sẽ dễ dàng hỗ trợ bạn

nang_la30

Nó khởi động vào tới đâu? Đèn tín hiệu gì bật? Nó có kêu hay không. Tốt nhất quay 1 clip up lên youtube rồi đưa lên đây sẽ dễ dàng hỗ trợ bạn nó chỉ hiện lên màn hình đen cùng ới một dấu nhắc, thế là xong anh! rồi cứ restart lại liên tục

Cenon

tình hình này là như thế này anh ạ!

laptop này tháo rất khó và chưa bao giờ em tháo ra thử, hôm nay ngồi mò tháo mà không được anh ạ!

laptop này em đã không sử dụng một thời gian vì đi xa nhà, nên để nhà không ai đụng đến.

nó chỉ hiện lên màn hình rồi nhấp nháy rồi tự restart lại và cứ như thế thôi ạ! Do #1 bạn nói là PC , nhưng lại là laptop .

Vậy bạn thử vào bios xem máy còn nhận thấy HDD ko

Các chủ đề có liên quan khác