Number1_007

Chào mọi người, tình hình là máy mình đang bị lỗi thoát ra desktop mấy ngày nay (chỉ nhảy ra desktop thôi chứ không thoát chương trình, phải click chương trình đó dưới taskbar để vào lại.

Ví dụ, mình đang chơi game fullscreen thì cứ chưa đến 1 phút thì lại tự nhảy ra desktop giống như khi bấm alt+tab vậy, muốn chơi tiếp phải bật lên lại

Còn khi duyệt web hay gõ văn bản thì tự động nhảy khỏi cửa sổ chính mình đang làm việc (cửa sổ vẫn còn hiện trên màn hình nhưng giống như bị chọn đị chỗ khác vậy), muốn gõ tiếp phải click lại vào cửa sổ

Hình minh họa:

Lúc bình thường

Đang lướt web thì bị nhảy ra thế này, phải chọn vào lại

Có vẽ như đang có một tác vụ gì đó đang hoạt động nhưng không hiển thị gì cả. Quét virus bằng Avast IS cũng không phát hiện gì.

Mình search thì thấy lỗi này cũng phổ biến nhưng chưa ai chỉ được cách khắc phục cả. Mong bạn nào đã từng gặp lỗi này có thể giúp mình , xin đừng comment kiểu như cài lại máy vì mình phát ngán việc cứ chút lỗi phải cài lại toàn bộ rồi, đó chỉ là phương án cuối cùng.

kutjt.kjetxu

bạn vào đây tải PCHunter_free, mở lên (ngay tab đầu tiên luôn, không cần chỉnh gì nữa) rồi ktra xem có tác vụ ngầm hay phần mềm ngầm nào lạ đang chạy trên windows hay ko? (những chg trình không thuộc windows thường có màu xanh)

Luk

bạn vào đây tải PCHunter_free, mở lên (ngay tab đầu tiên luôn, không cần chỉnh gì nữa) rồi ktra xem có tác vụ ngầm hay phần mềm ngầm nào lạ đang chạy trên windows hay ko? (những chg trình không thuộc windows thường có màu xanh) Mình đã kiểm tra thử và không thấy cái nào bất thường cả

luckyone160

Có bạn nào giúp mình được không? Mấy ngày nay mình làm việc cứ bị gián đoạn vì lỗi này

hoangdung_tk12

còn 1 cách ktra nữa :

bạn làm 1 đĩa hay usb boot có WinPE hay windows Mini (Win ảo) rồi vào xài thử các chg trình xem có bị hiện tượng đó ko?

nếu vẫn còn hiện tượng đó thì 100% là lỗi phần cứng. nếu không bị gì hết thì khả năng bị đụng phần mềm hay virus gây ra

Các chủ đề có liên quan khác