Chào các bác...

Em có con PC "siêu cùi", cấu hình như thế này :

Windows XP 32-bit.

CPU : Intel Celeron 3.06 GHz.

Graphics : Intel GMA 3100.

RAM : 2 GB.

DicretX : v9.0.

Nhìn cái cấu hình là đủ biết đây là máy cùi bắp đến mức nào rồi đấy...

Và nếu bây giờ em muốn nâng cấp máy lên windows XP 64-bit thì có được không ạ? Làm như thế nào?

Mong các thánh chỉ giáo.

hoahongcogai686

Tải bản windows XP 64bit và cài lại là OK!

Driver thì dùng driver 32bit để cài!

WIN XP 64bit ít ai dùng!

duongthang_2004

Cài được bạn

B1: dùng Driver Magician, download driver windows XP x64 về

B2: tích hợp driver vào iso windows XP x64 bằng nLite

B3: dùng WinNTSetup cài windows ngay từ HDD

thuhien_91

cấu hình này bạn thêm 2gb ram ddr2 và thay cpu bằng e8300/8400. cài windows 7 hay 8.1. mya đĩa về cài hay có thể cài qua usb hay ghost.

hero_20_vn

2gb ram thì lên 64 bit làm gì chỉ tổ bực mình làm cái gì cũng nặng kể cả lướt web soan văn bản . chạy mỗi cái hệ điều hành gần hết số ram rồi

Cài được bạn

B1: dùng Driver Magician, download driver windows XP x64 về

B2: tích hợp driver vào iso windows XP x64 bằng nLite

B3: dùng WinNTSetup cài windows ngay từ HDD Thanks bác, vậy là cài được rồi nhé.
Mình thấy windows xp64bit chẳng có ai dùng Nhưng bố mẹ không cho nâng cấp lên windows 7 hay windows 8 đấy thôi, nếu không thì đã nâng lên từ lâu rồi.

Không dùng windows XP 32-bit vì nó không đủ chơi Game gì khủng cả.

king_death_2k8

Không dùng windows XP 32-bit vì nó không đủ chơi Game gì khủng cả.

lên xp 64bit chắc gì chơi game được ngon hơn xp 32bit. suy nghĩ cho kỹ rồi lên xp 64bit nhé. lời khuyên chân thành

nguyet10a7

lên windows có mất tiền gì đâu mà cho hay không cho bạn? Lên windows 7 thì sợ nó đòi cấu hình cao quá, mà máy thế kia thì chưa chắc đã lên được windows 7 đâu.
lên xp 64bit chắc gì chơi game được ngon hơn xp 32bit. suy nghĩ cho kỹ rồi lên xp 64bit nhé. lời khuyên chân thành Nhưng mà windows 32-bit dùng thấy vẫn có 1 số lỗi. Thôi dù sao cũng Thanks bác.

Thanh_LongBP

Lên windows 7 thì sợ nó đòi cấu hình cao quá, mà máy thế kia thì chưa chắc đã lên được windows 7 đâu.

Nhưng mà windows 32-bit dùng thấy vẫn có 1 số lỗi. Thôi dù sao cũng Thanks bác. Xp 64bit phế vật! Giờ game khủng toàn đòi Win7 64bit trở lên! Để 32 bit xài bình thường đi bác!

Lỗi là tại bản Win. Kiếm bản khác cài!

chocopie_babe

Nhưng mà windows 32-bit dùng thấy vẫn có 1 số lỗi. Thôi dù sao cũng Thanks bác.

ko lên thì thôi, đã lên thì lên luôn windows 7. mình đảm bảo 100% sau khi cài windows xp 64bit bạn sẽ phải trả về xp 32bit chỉ sau 1 tgian ngắn. không tin cứ việc lên thử

Các chủ đề có liên quan khác