moitinhlx

Cấu hình con laptop của em như thế này sao dùng các phần mềm nặng 1 chút như PTS,ProShow là giật lag không biết sao hay cấu hình vậy không đủ.Và các bác cho e hỏi car màn hình này của e khi dùng phần mềm nặng nó có tự động chuyển ko.Cám ơn các bác chỉ giáo!

detamgai_78

Những lúc giật lag bạn mở task manager lên xem disk có bị 100% ko, windows 8 hay bị lỗi này dẫn đến chậm máy. máy tớ không bị tình trạng disk 100% cậu à.Giờ lại bị thêm mở máy mãi mới lên nữa

đầu tiên bạn cài lại windows xem có hết hiện tượng đó không hay dùng đĩa boot để kiểm tra HDD xemcos bị lỗi gì không. vì cấu hình này thường à không giật lag được đâu ngoại trừ là hdd có vấn đề

mtram_95

chắc là do chip đó bạn, dòng U tiết kiệm điện, chứ không tối ưu hiệu năng nhé, dòng M và H và hình như thêm QH nữa mới tối ưu hiệu năng

tung_264

đầu tiên bạn cài lại windows xem có hết hiện tượng đó không hay dùng đĩa boot để kiểm tra HDD xemcos bị lỗi gì không. vì cấu hình này thường à không giật lag được đâu ngoại trừ là hdd có vấn đề dùng đĩa boot kiểm tra như thế nào vậy cậu....làm phiền cậu hướng dẫn chi tiết cho hình được ko.Cám ơn cậu nhiều!

cao_nguyen3272

chắc là do chip đó bạn, dòng U tiết kiệm điện, chứ không tối ưu hiệu năng nhé, dòng M và H và hình như thêm QH nữa mới tối ưu hiệu năng Mình biết dòng U tiết kiệm điện nhưng không nghĩ nó tồi tệ vậy

dùng đĩa boot kiểm tra như thế nào vậy cậu....làm phiền cậu hướng dẫn chi tiết cho hình được ko.Cám ơn cậu nhiều! dùng cái này check bad HDD cho nhanh , check ngay trên nền windows luôn đó bạn (AOMEI)

Khuyến cáo đừng vọc các phần mềm partition nếu không rành về nó nhé bạn , chỉ test bad thôi nhé

dùng cái này check bad HDD cho nhanh , check ngay trên nền windows luôn đó bạn (AOMEI)

Khuyến cáo đừng vọc các phần mềm partition nếu không rành về nó nhé bạn , chỉ test bad thôi nhé Bác rảnh teamv giúp e cái nha

papj_girl_kool

Bạn kiểm tra Hdd và update driver card màn hình mới nhất + update windows dầy đủ sẽ giúp máy đạt hiệu xuất tối đa.

hieu7957

Thử cài lại windows 7 thử xem bạn, mình thấy windows 7 dùng mọi thứ ổn định hơn so với windows 8 và windows 8.1

Các chủ đề có liên quan khác