Pickworth

Mấy bạn cho mình hỏi chút, có j sai box thông cảm dùm nha

Tình hình h game Cr-ack offline mấy file đó hay bị nhận nhầm là virus quá, mấy năm trước ít khi lắm. Mà mình hồi đó xài avira free, giao diện cũ dễ apply bỏ qua nó vô diện k phải virus, với có phần tuỳ chọn exit. Nhưng h update mới giao diện khó vãi chưởng + nó không thoát hoàn toàn được nên mình cần tìm 1 phần mềm diệt virus mới

Đại loại là:

-Phát hiện được mấy file virus/marwale mới + bitcoin ngầm + vớ vẩn như các AV bình thường ( Vì mình cũng hay chơi online lậu )

-Dễ dàng cho các file Cr-ack, file tùy chọn vô diện k phải virus 1 cách đơn giản nhất, không xóa hoàn toàn file ngay và luôn, lấy lại file nhận là virus dễ dàng

-Đơn giản gọn nhẹ, scan offline chứ đừng online rồi backup to server như bọn Norton, Kis .v.v...

Thanks!

angel_lovely_08

Eset đê, trc mình có dungf KIS, Norton, Avira, Avast đều thấy chiếm nhiều bộ nhớ và CPU, vài cái khi hệ thống bị dính virus nó del file làm cài lại windows lun, xài eset từ 2011 chưa phải cài lại windows lần nào và cũng nhẹ, key thì dễ tìm

Vậy còn cái chức năng tùy chọn cho vào/ loại bỏ 1 file nào đó ra khỏi diện virus 3 cái trên đều đơn giản phải không?

Thanks để em thử... Trước avira phải làm mấy lần ở mấy phần cài đặt liền mệt vãi

kuku_t3

Mình thấy KIS với BIS giờ cũng nhẹ nhàng hơn nhiều rồi, không nhận nhầm nhiều như những AV khác. Với lại không biết máy bạn thế nào, có mạnh không?

Vote cho Kaspersky Endpoint Security (bản dùng cho doanh nghiệp), bên box Kaspersky có key dùng đến 2017 đấy

minhcsg1967

Dùng kis đi bạn, mấy cái free hay nhận nhầm lắm Chương trình anti nào cũng nhận nhầm hết !

Chứ nói free hay nhận nhầm thì hơi quá !

ckv_nat

Chương trình anti nào cũng nhận nhầm hết !

Chứ nói free hay nhận nhầm thì hơi quá ! ít vs nhiều khác nhau mà bạn , thớt muốn anti cho game lậu thì chỉ có windows defender mới thõa thớt thôi

chjp01

Chương trình anti nào cũng nhận nhầm hết !

Chứ nói free hay nhận nhầm thì hơi quá ! Tiền nào của đó, cứ quất cái đắt nhất mà dùng. dù gì VN cũng toàn kiếm key với Cr-ack thôi

Cedrik

phần mềm nào chả được hả bạn :v bạn chỉ cần cho file không muốn Av quét vào mục exception là được mà = = không thì khi nào down game hay cài game có thể vô hiệu hóa AV... chứ làm gì có phần nào dành cho game thủ chuyên dùng game lậu ))

rất tiếc bạn ạ đã chơi game lậu thì đa phần phải chịu nguy cơ từ virus là đúng rồi,không chép Cr-ack thì không chơi được mà chép Cr-ack thì virus chấp nhận được cái này mất cái kia,nếu dữ liệu không quá quan trọng thì cứ cài lại windows cần gì Phần mềm diệt virus

ohyeah.master

phần mềm nào chả được hả bạn :v bạn chỉ cần cho file không muốn Av quét vào mục exception là được mà = = không thì khi nào down game hay cài game có thể vô hiệu hóa AV... chứ làm gì có phần nào dành cho game thủ chuyên dùng game lậu )) ờ ý mình là cái mục "Exception" đó đó, chỉ cần nó thật đơn giản là được. Nghĩ lại thì lười chứ game ra thì làm mọi cách để chơi còn được, nữa là cho mấy file vô diện k phải virus

Closed nha, thanks mấy ae! Kis thì không bao giờ sài nữa đâu vì cứ scan là ổ C ổ chứa windows bị đầy đến lúc scan xong mới hết

Dùng AVG ấy!

Vào thêm ngoại lệ là xong! Cr-ack cũng chỉ cần bấm allow là xong!Key quá dễ!

Bản internet ấy!

Các chủ đề có liên quan khác