dongnt_sami

Chào mọi người, hôm nay xin giới thiệu với các bạn cách chơi COD MW 2 offline với cả bot. nói luôn là mấy chú "bảo vệ game bản quyền" với cả fanboy BF với cả Far cry, cryssis không cần vào đây rồi thả ra mấy câu như so sánh game này vs game kia hay là "game bản quyền thế lày thế lọ thế chai nhé, muốn spam kiếm bài viết thì tìm cách nào cao cấp hơn 1 tí hay mở một đề tài tranh luận ấy, đưng vào đây cãi lộn nhé... rác rưởi lắm.

Cõ lẽ dòng game COD không còn xa lạ với những bạn đam mê game bắn súng nữa trong cả bộ COD thì mình không chơi phần về chiến tranh thế giới 2 (do cá nhân mình không thích cuộc chiến này chứ không phải nó không hay nhé ) mình chơi các bản COD từ 4,6,7,8... và mình ấn tượng nhất với bản COD 6 và 8 vì hai bản này đem lại nhiều thứ "mới", bạn sẽ được leo núi, đi xe trượt tuyết, ngồi máy bay, tầu ngầm... chắc hẳn những bạn thích COD MW 2 giống mình sau khi chơi hết SP của game thì đều ngứa ngáy muốn chơi MP hay ít nhất là chơi MP với bot giống như bản COD MW trước đúng không ( không tính mấy bạn bỏ tiền ra mua game bản quyền nhé vì mua game là đã có đầy đủ quyền lợi rồi) còn các bạn chơi game Cr-ack thì cố lắm chắc là cũng chơi được ở mấy sever lậu nhưng thường thì sever như vậy không tồn tại được quá lâu và ping thì thôi rồi ( chơi vs khựa hay sing còn đỡ chứ đến tầm nga với châu âu là ping rất khủng khiếp r) vậy giải pháp tốt nhất lúc này có lẽ là chơi MP offline với bot nhỉ vừa được trải nghiệm game ở chế độ MP, vừa không lo sever chơi buổi sáng đến buổi tối sập hay là bị ức chế vì bị giết 1 cách lãng xẹt do ping quá cao.

mình tìm được cách chơi off này trên mạng và muốn share cho anh em chưa biết đến , bản này mình thấy chơi khá ổn không lo lỗi vs *** chỉ có điều bot trong game đi lại như đang trượt patin chân không động đậy mà phi cứ ào ào Cấu Hình:

CPU Speed: Intel Pentium 4 3.2GHz or AMD Athlon 64 3200+ processor or better supported

RAM: 1 GB

OS: Microsoft Windows XP, Windows Vista and Windows 7 (Windows 95/98/ME/2000 are unsupported)

Video Card: 256 MB NVIDIA GeForce 6600 GT or better or ATI Radeon 1600 XT or better

Sound Card: Yes

Free Disk Space: 12 GB of free hard drive space

Hướng Dẫn

Cài đặt game: ( dùng 7z để giải nén nhé)

1-giải nén file Modern Warfare 2 - Multiplayer.7z từ thư mục aIW-Client

2-giải nén tiếp các DLC từ 1-2-misc ở thư mục aIW-DLC vào thư mục chứa COD MW 2 mà bạn vừa giải nén (chỉ dùng được cho bản chơi với bot thôi dùng với bản COD MW2 thường là không được.)

3-giải nén file configs( link thứ 2 ý) rồi chép đè vào thư mục COD MW2.

Chơi Game:

1-mở file alterIWnet_configure để chỉnh tên hay vào alterIWnet.ini để sửa tên (nếu sửa ở file .ini thì khi viết không được để khoảng cách vd: Nickname=FanTom)

2-mở IWnetserver trong: thư mục chưa game của bạn/IWnetsever

chờ nó chạy một lúc thì mở tiếp file IW4mp.exe ( có logo của COD MW2 màu vàng ấy.) tiếp tục đợi nó chạy cho đến khi không thấy chạy nữa bạn sẽ thấy một màn hình đen hiện lên thì bấm alt+tab ra rồi gõ: fs_game mods/rse; vid_restart (chú ý là mỗi lần chơi đều phải làm như thế này nhé )

rồi thì enter đợi nó chạy tiếp là vào game chiến thôi :v vào game muốn gọi bot ra thì ấn số 5 và lựa chọn số lượng cũng như trình độ của bot.

một vài hình ảnh:

link tải game: ( các bạn dùng torrent để tải nhé, seed ổn định lắm khỏi lo cần acc vip, mạng internet nhà mình đang rất chuối nên có bạn nào hảo tâm up hộ link lên fshare, 4share hay mega thì thank nhiều luôn )

vide0 hướng dẫn: ( nếu gặp lỗi các bạn có thể tham khảo thêm ở phần cmt bên dưới vd youtube nhé)

Update V26: ( bot chuyển động chạy nhẩy mượt hơn bản mình up bên trên, cách vào game đơn giản hơn và chỉ cần làm 1 lần duy nhất nhưng phải chịu khó đọc hướng dẫn thì mới chơi được nhé)--- thanks bác final fantasy 10
Hướng dẫn cách cài đặt và chơi v26:

1- cài đặt: các bạn tải về theo link fshare hay mediafire ( copy địa chỉ liên kết rồi dán ra một tap mới nhé đừng click trực tiếp vào link).

- các sẽ tải về được 1 file tên RSE_v26_Package.7z ( dùng 7z để giải nén) giải nén ra được thư mục client file, extras, redist các bạn chỉ cần quan tâm đến thư mục client file thôi 2 cái kia chỉ có tác dụng cài thêm vcredis với C++ và tool chỉnh sửa thôi các bạn không cần sờ vào làm gì.

- open folder client file và copy tất cả trong đó rồi dán vào thư mục cài COD MW2 của các bạn.

- tiếp theo là cách vào game các bạn vào game bằng file iw4mphost ( nó là cái file có định dạng windows batch file không phải là cái file iw4mphost có logo COD MW2 màu xanh đâu nhé)

2 - cách gọi bot:

- bây h các bạn đã vào trong game nhưng đưng tạo phòng vội mà hãy vào mục option để chỉnh lại nút cho chuẩn theo thứ tự sau: option ~> controls ~> movement - nhìn xuống dòng stand/jump và chỉnh nó về nút space ( nút cách ấy = = nếu đã chỉnh rồi thì ok) ~> trở vể menu controls vào mục action - nhìn xuốn 2 dòng Secondary Inventory chỉnh thành down arrow ( nút mũi tên xuống ấy) và dòng Night Vision thì chỉnh thành up arrow ( mũi tên lên) ok thế là xong phần chỉnh nut để gọi bot rồi ( các bạn có thể chỉnh nút theo ý muốn nhưng phải nhở những nút đấy để còn gọi bot nhé, cá nhân mình khuyến khích dùng cách như hướng dẫn cho lành)

- bây h thì ơn giời tạo phòng được rồi =) vào game bạn dùng các nút mũi tên lên xuống để chỉnh bot và space để lựa chọn nhé.

Link download v26: ( không biết do mạng của mình hay do link mà mình tải 2 link kia chậm thấy bà luôn nên đã up sang fshare cho các bạn)

phuongzin78

có chế độ zombie không bạn ? không có bạn ạ mình cũng đang tìm, nếu tìm được mình sẽ share hình như chỉ có COD 7 là có zombie offline thôi các dòng khác toàn là zom onl

zombie có 5,7,9.

bots có 4,5,6,9, bản 4 bắn gần được khẩu Ak47 vàng rồi thằng anh nó nghịch mất save, lỗi lung tung hết, cài lại máy BO2 with bots mất tiếng

young_pu_0101

ai có file torrent up lên mf hay đính kèm vnz hộ mình với. Click vào trang trên kia nó toàn ra mấy linh tinh, av nó lại chặn nữa = = bạn có thực sự ấn vào link down không vậy một link dẫn thẳng đến piratebay để down torent ( trang này mà bảo linh tinh nữa thì chịu r = = đừng bảo không biết download từ trang piratebay thế nào nhá :v ấn vào cái dòng get this torrent có hình cục nam châm ở đầu dòng ý má ) 1 link là down thẳng file configs

zombie có 5,7,9.

bots có 4,5,6,9, bản 4 bắn gần được khẩu Ak47 vàng rồi thằng anh nó nghịch mất save, lỗi lung tung hết, cài lại máy BO2 with bots mất tiếng bản 4 có cái easy accond dùng để unlock lv vs súng ống các kiểu mà ) chứ chơi từ đầu đến bao h ms được unlock hết các thứ ) còn bản BO 2 với bot thì mình chưa thử, chỉ chơi BO 1 vs bot thôi cũng khá hay nhưng mà nhiều lúc bot ghê quá chưa thấy nó đâu đã chết rồi thấy thằng anh bảo có cái patch chỉnh cho bot ngang tầm bot của halflife mà chưa thử nên không biết

Brit

= = bạn có thực sự ấn vào link down không vậy một link dẫn thẳng đến piratebay để down torent ( trang này mà bảo linh tinh nữa thì chịu r = = đừng bảo không biết download từ trang piratebay thế nào nhá :v ấn vào cái dòng get this torrent có hình cục nam châm ở đầu dòng ý má ) 1 link là down thẳng file configs Mình có ấn vào và nó hiện lên mấy cái cửa sổ quảng cáo, tưởng lần đầu thì nó quảng cáo vậy, ấn thêm 3 4 lần nữa vẫn thế

chuonggio24

offline nhưng cho hỏi chút có chơi LAN với bb được k nhỉ??? muốn chơi zombie LAN mà không bít tìm bản nào chơi được

erjka_kon

download bản full game xong nhét cái mod 14 mb vào có dc không bạn? mình down bản full 4 share còn nhanh hơn kéo torrent

download bản full game xong nhét cái mod 14 mb vào có dc không bạn? mình down bản full 4 share còn nhanh hơn kéo torrent khuyên bạn nên dùng bản torrent vì bản đấy đã được tinh chỉnh cho mục đích offline với bot còn bạn dùng vào bản khác thì mình không đảm bảo thành công mà link torrent này seed rất ổn định nên download đâu có chậm hơn fshare hay 4share đâu bạn

offline nhưng cho hỏi chút có chơi LAN với bb được k nhỉ??? muốn chơi zombie LAN mà không bít tìm bản nào chơi được chơi lan thì bạn dùng hamachi nhé( mà nếu muốn chơi lan với bạn bè thì bạn không nhấ thiết phải download bản này đâu vì bản này chủ yếu để chơi với bot thôi, cứ dùng bất cứ bản COD MW 2 nào cũng được rồi dùng hamachi tạo mạng lan ảo chơi với nhau thôi ), chế độ zombie thì mình chưa tìm được nếu tìm được sẽ share trên 2pic này luôn

boyprotuyenvo

download bản full game xong nhét cái mod 14 mb vào có dc không bạn? mình down bản full 4 share còn nhanh hơn kéo torrent trong cái link bản fulll này đã cài sẵn dlc và các thứ cần để chơi với bot rồi bạn ạ, cái link 13mb chỉ thêm thắt 1 chút vào thôi nếu bạn dùng cho bản game khác thì sẽ không được nhé

Các chủ đề có liên quan khác