vophilong76

Chào anh em! Em có cái laptop chạy windows 8.1 Pro. Hôm qua em soạn thảo văn bản thì vẫn không thấy vấn đề gì. Hôm nay chả hiểu sao vừa mở máy ra cái thì lại không gõ được một số phím như Enter, Tab, l , k , e, r hay một số chữ khác. Còn lại hầu như vấn bình thường . Em không thể hiểu nổi nó bị lỗi gì mà lại chỉ có một vài phím như vậy không gõ được. Mong anh em giúp đỡ nhanh cho vì em đang gấp lắm ạ. Em Thank các Pro rất nhiều!

titi_to45

Tình hình 90% là đi thay bàn phím mới đi thím nhé. Máy em trước cũng vậy. Nút thì liệt, nút thì loạn. Mất 500k

ngocduyen11597

Tình hình 90% là đi thay bàn phím mới đi thím nhé. Máy em trước cũng vậy. Nút thì liệt, nút thì loạn. Mất 500k Thật à thím. Em đang mong chỉ là lỗi phần mềm đây!

ranma_akane

thím thử thổi bụi mấy phím đó xem, có khi sợi tóc nó lọt vào, còn k0 được thì cứ xác định là vừa

Arlen

Tình hình 100% là khởi động lại máy mà không được thì phải thay bàn phím.

Cosmo

bạn hỏi phải một lỗi khá là đơn giản dễ nhận biết...chỉ cần làm như sau:

1:khởi động lại máy, kiểm tra phím = tất cả các phần mềm có thể dùng phím chữ ( bất kì)

2: bạn bung máy, phần bàn phím kiểm tra xem chấn giắc cắm của bàn phím có lỏng lẻo hay gì gì ko.rồi cắm lại cho chặt

3: thử hết mọi thứ mà vẫn bị liệt phím thì tui khuyên bạn đừng cố làm gì.. ra cửa hàng mua bàn phím mới tương ứng về tự thay..hay thay luôn ở cửa hàng... tùy bàn phím mỗi đời máy mà giá cả khác nhau, cùng chế độ bảo hành....

CHÚ Ý: cho dù máy vừa mới mua về hôm nay, ngay hôm sau có thể hỏng luôn bàn phím ( bất kể thứ gì )....đồ điện tử mà lại, sống chết không biết được đâu

Các chủ đề có liên quan khác