MacEwen

Chào các bạn,

Mình vừa cập nhật lên windows 10 build 10074 thì gặp vấn đề như sau:

Mình xài điện thoại android nên mình muốn laptop chia sẽ wifi cho điện thoại. Mình cài connectify để share nhưng đến bước cài driver connectify thì bị lỗi, khởi động lại nhiều lần mới cài xong nhưng vẫn không thể khởi động connectify lên để phát được.

Sau đó mình có tìm hiểu và cài thêm vitual router ... đã phát thành công nhưng điện thoại vẫn bắt wifi không được. Cụ thể là mình nhập xong pass thì điện thoại báo:" đang lấy địa chỉ ip" rất lâu sau thì báo "kết nối bị giới hạn".

Mình thử phát wifi bằng dòng lệnh thì cũng gặp tình trạng tương tự. Mình thử thay ip tĩnh trong điện thoại để kết nối thì kết nối thành công nhưng vẫn không truy cập internet được.

Mong các bạn giúp đỡ! Thank nhiều ạ.

phát trên windows 10 thì mình chưa thử bao giờ cả chắc tối về phải thử xem nó như thế nào mới được!

Eddison

Mình thì không quen xài soft mà toàn dùng lệnh, bạn cần đảm bảo là bạn đã bật chức năng share wifi trong properties của kết nối hiện tại mới được, chứ không phải cứ tạo là dùng được ngay đâu .

Berke

cái này chưa sài bao giờ! Bạn nào biết chia sẻ kinh nghiệm đi!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D vận dụng dạy học phát hiện và giải quyết vấn đề vào các tiết luyện tập về quan hệ vuông góc trong hình học 11 Luận văn Sư phạm 0
S Vấn đề đầu tư xây dựng nhà ở trên địa bàn thủ đô Hà Nội của công ty Tư vấn - Đầu tư xây dựng và phát Luận văn Kinh tế 0
D Vấn đề phát triển kinh tế tư nhân trong điều kiện hội nhập kinh tế quốc tế của Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
G Vấn đề nâng cao hiệu quả sử dụng vốn ở công ty TNHH Thương mại và phát triển công nghệ Khoa học Tự nhiên 0
T Một số vấn đề phát triển ngành dệt may nhằm thoả mãn tốt hơn nhu cầu người tiêu dùng ở nhánh văn hoá Kiến trúc, xây dựng 0
E Một số vấn đề về phát triển kinh tế trang trại trong nông nghiệp ngoại thành Hà Nội Công nghệ thông tin 0
P Một số vấn đề về Thanh toán không dùng tiền mặt ở ngân hàng đầu tư và phát triển Cao Bằng - Thực trạ Công nghệ thông tin 0
D Phát triển năng lực giải quyết vấn đề thông qua dạy học phần "Dung dịch và điện hóa" ở Trường Sĩ qua Khoa học kỹ thuật 0
D Vận dụng dạy học theo định hướng phát triển năng lực trong bài: “một số vấn đề của châu phi”- địa lí Luận văn Sư phạm 0
H Thực trạng vấn đề xây dựng và phát triển thương hiệu tại Công ty cổ phần Kinh Đô miền Bắc Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác