Erkerd

- Tình hình là máy tính nhà mình vừa mua cái headphone (tai nghe) nhưng dây cắm của nó cấm ở 2 cái lỗ màu đỏ, màu xanh ở phía trước mặt CPU thì không nghe được. Còn hai cái lỗ màu đỏ và màu xanh ở phía sau thùng CPU là cấm cái dây của cái dàn loa bự có tên Sound Max B-30. Nếu muốn nghe headphone thì bắt buộc mình phải rút cái dây của dàn loa bự ra rồi cắm 2 dây màu đỏ, màu xanh của headphone vào 2 cái lỗ màu xanh màu đỏ ở phía sau thùng CPU thì mới nghe được.

- Loa bự thì mình dùng để nghe Nonstop còn headphone thì để nói chuyện ở Alôalô, ai biết cách nghe cả lượt 2 loại loa đó thì hướng dẫn mình nha

samactrang94

Bạn có thể thiết lập theo ảnh để nghe được cổng ghim phía trước và không cần rút loa để gắn mic và phone.

Nếu như main của bạn dùng chip sound là realtek, còn nếu như VIA thì cũng có thể làm tương tự

bachkim_8k_9x

Để nghe được như vậy bạn fai có driver của âm thanh nha !

Driver này bạn fai cập nhật bằng tay hay windows tự cập nhật nếu dùng windows 10

Bạn xem hình sẽ hiểu !

Hình :
by , on Flickr

Foma

Driver này bạn fai cập nhật bằng tay hay windows tự cập nhật nếu dùng windows 10

Bạn xem hình sẽ hiểu !

Hình :
by , on Flickr

Bạn có thể thiết lập theo ảnh để nghe được cổng ghim phía trước và không cần rút loa để gắn mic và phone.

Nếu như main của bạn dùng chip sound là realtek, còn nếu như VIA thì cũng có thể làm tương tự - Khi em rút headphone từ 2 lỗ ngoài sau CPU rồi cắm loa ngoài vào, sau đó em cắm headphone vào 2 cái lỗ phía trước thì cũng không nghe được cả 2, chỉ nghe mỗi loa ngoài, k biết tại em chưa cài đặt hay là hai lỗ trước bị hư nữa ( PC nhà e vừa mua hôm hé )

- Có hình ạ

rua_dino_boclua

Bạn xem hình sẽ hiểu !

Hình :
by , on Flickr - Em không tìm được cái chỗ bước 3 và 4

Các chủ đề có liên quan khác