Niallan

chào mọi người..

em có vấn đề muốn hỏi ạ

em là em đang muốn thử cài win10 xem nó có đẹp hay không ?

nhưng khổ nổi là ổ c của em chứa 1 đống sòft đồ họa rồi..

nên em muốn hỏi là có cách nào cài dc win10 nhưng số phần mềm em cài vẫn còn nguyên không ạ

Thank mọi người

Dubhghall

Tốt nhất bạn tạo 1 bản ghost hay là backup 1 bản windows đang dùng , Nếu là win8.1 bạn có thể update lên win10 bản 9926 enterprise sẽ dùng luôn các sofle hiện hữu trên windows 10 luôn.

Nếu như các build khác bản pro thì phải cài mới nên vì vậy bạn có thể cài đè lên windows hiện hữu thì các sòft sẽ mất hết , còn cài dual boot // 2 windows thì cài vào ổ khác C

Dubhghall

Tạo ghost 1 bản win7 , cài win10 vọc đã chán thì quay về win7 = bản ghost .

Theo mình nghĩ là như vậy

Tốt nhất bạn tạo 1 bản ghost hay là backup 1 bản windows đang dùng , Nếu là win8.1 bạn có thể update lên win10 bản 9926 enterprise sẽ dùng luôn các sofle hiện hữu trên windows 10 luôn.

Nếu như các build khác bản pro thì phải cài mới nên vì vậy bạn có thể cài đè lên windows hiện hữu thì các sòft sẽ mất hết , còn cài dual boot // 2 windows thì cài vào ổ khác C mod locb cho mình biết làm như thế nào để nâng từ windows 8.1 lên 10, bản 8.1 mình active by phone, lên 10 có phải up lại key không?

Carlin

kiếm ổ cứng khác thay vô.kiếm laptop khác. có ghost cũng mất vài thứ

Aaron

mod locb cho mình biết làm như thế nào để nâng từ windows 8.1 lên 10, bản 8.1 mình active by phone, lên 10 có phải up lại key không?

thời gian bạn up từ w8.1 lên w10 nó còn lâu hơn tgian bạn cài mới. tốt nhất là cài mới win, không nên upgrade windows bạn ak. cũng giống như trường hợp của chủ topic, bạn nên ghost lại w8.1 sau đó cài mới w10 cho nó hợp lý. sau này chán w10 thì bung ghost lại w8.1, không lo vụ active by phone làm gì

nhypy

mod locb cho mình biết làm như thế nào để nâng từ windows 8.1 lên 10, bản 8.1 mình active by phone, lên 10 có phải up lại key không? Bản windows 10 enterprise tải từ đây

SAU khi tải xong giải nén vào đâu đó cũng được.

Chuyển ngôn ngữ vùng địa phương của win8 về eng (mặc định) chạy file seup nó sẽ upgrade lên win10 mà vẫn giữ lại các software của win8 dùng lại được.

Nó sẽ nhận active của win8 lên win10 dùng luôn với tài khoản của MS , mà không cần active lại , nếu như nó không nhận thì lấy key từ technet nó cho ad vào là OK

Các chủ đề có liên quan khác