vanTuan321

cho em hoi muon sua loi man hinh bi ke mot vach ke xanh o goc duoi man hinh tat may khong mat.moi khi dung van binh thuong nhung hnay long may tap ung dung va vao mang no lai bi nhu the .reset k duoc van nhu vay.
a chi giup em sualoi nay duoc kbong

[ Post bai thong qua Mobile ]

tctuvan

Re: cach sua loi man hinh laptop chay window8

Bạn viết có dấu thì mọi người mới hiểu được chứ.
Máy của bạn là máy bàn à. Màn hình LCD à
Màn hình vị vạch xanh, tắt không mất thì bạn thử xem ở trên màn hình có nút nào để chữa nhiễm từ không, thì bấm vào đó. Còn không được thì nhiều khả năng là màn hình đang sắp đến ngày phải thay rồi.

vanTuan321

máy cuả mình là may tính sách tay hãng lenovo g580 .ban xem hộ mình xem nút nào với mình mới dùng.
mong ban giúp đỡ nhiều

tctuvan

Màn hình xuất hiện vạch xanh, tắt máy vẫn không hết hả bạn? Có phải màn hình bị hắt nước hay bị va chạm với cái gì không?

Cái này thuộc về phần cứng rồi bạn, nếu bị hỏng thì phải mang đi bảo hành hay sửa thôi

vanTuan321

có vach kẻ khong 1cm o dưới lề dưới cuả màn hình .mình khong va chạm hay dinh nuoc dau.
ban xem giup mình xem co cach nao khong?

vanTuan321

bị ke xanh như thế liệu để lâu nó tự mất hay có nguy hiểm gì không.vi mọi hôm minh dùng vẫn bình thường nhưng hnay lại bị như thế.chán quá.

vanTuan321

Ban co the hướng dẫn minh su dung phan mem nay duoc khong,minh chua su dung bao gio.

Thank nhieu nhe

tctuvan

ở trong bài đó có hướng dẫn đó. Bât phần mềm lên rồi di chuyển điểm màu tới những chỗ bị lỗi màn hình. Ở đây là dòng kẻ xanh, bạn sẽ thử thêm những điểm màu khác màu xanh vào những vị trí trên dòng kẻ. Làm vậy sẽ cân bằng màu sắc tại những chỗ lỗi.

vanTuan321

ban xem ho minh man hinh cua minh bi nhiem tu nhu the nay thi lieu chua kieu j duoc hong?minh thu phan mem kia roi nhung no van nhu the. ban xemco cach nao giup minh voi.
Thank nhieu

Attachments

• 2015-04-24 15.32.25.jpg
    2015-04-24 15.32.25.jpg
    281,3 KB · Lượt xem: 6

vanTuan321

o goc duoi man hinh y!
minh search thi thay bao ung nam cham lieu co chua duoc khong ban.mong ban giup do

tctuvan

Nhiều khả năng là bị nhiễm từ, bạn có thể dùng 1 thanh nam châm để chữa thử.
Nếu bị nhiễm từ thì bạn cần tìm ra nguyên nhân, có phải để gần cái gì đó có từ trường cao không? Biết để phòng tránh tránh, để 1 thời gian là cũng sẽ tự hết thôi.

vanTuan321

Thank ban nhieu nhe.
luôn tiện cho minh hoi bạn có thể hướng dẫn mình một số code thường dùng trong game maker studio khong?