em đang dùng windows xp và giờ em chuyển qua 7 dùng

em dùng onekey và windows 7 down trên mạng

e đã cài windows 7 thành công nhưng mỗi lần khởi động có 2 dòng 1 là window 7 ấn là vào bt còn 2 là onkey ghost ấn thì vào như này

Windows failed to start. A recent hardware or software change might be the cause. To fix the problem:

1. Insert your Windows installation disc and restart your computer.

2. Choose your language settings, and then click "Next."

3. Click "Repair your computer."

If you do not have this disc, contact your system administrator of computer manufacturer for asistance

file: /grldr.mbr

status: 0xc0000098

Info: The selected entry could not be loaded because the application is missing or corrupt.

ENTER=Continue ESC=Exit

Vấn đề là e muốn chuyển lại dùng xp nhưng onekey ghost k được nó cứ hiện vậy ! ai biết cách gì giúp e với

em có tìm hiểu qua mạng thì nó bị lổi boot manager và cách khắc phục là repair em k biết repair windows là như này mà trên mạng người ta bị là k vào được windows còn em vẫn vào bt, máy e lại k có ổ đĩa nên ai có cách fix k cần đĩa thì bày em hết đi em đang rất đau đầu với cái này :'( đang rất cần quay lại với XP huyền thoại

Rocky

đây là lỗi khi bạn Trước khi ghost chưa active ổ đĩa nên mới bị lỗi này

minhthu_88

Mình xin có 1 chút ngu kiến như sau:

-Vấn đề onekey ghost: bạn có thế search google về về việc tinh chỉnh menu boot windows

-Vấn đề quay trở lại windows xp: có thể dùng USB(vì máy không có ổ CD/DVD) để cài windows xp(cách làm thì có nhiều cách, hỏi bác GG nhé ^^), khi cài chọn format ổ C để xóa win7 và onekey ghost, nhớ backup dữ liệu trước khi cài

thân

baucats10

Thank e xin ý kiến khác đi ạ đang lùng sục lại cái USB 8 GB đây e vứt đâu mất r đến lúc cần thì k có, e cũng có ý ghost lại = USB mà ai còn ý kiến khác giúp e với Thank ạ ít người giúp quá :'(

boy_codon_loveu

Copy file ghos chứa vào HDD ở 1 phân vùng nào đó không phải là phân vùng để burn ghost.

Dùng miniwin hay winpe , vào giao diện winpe rồi chạy file ghost 32 , tìm đến ổ chứa file ghost và burn ghost lại thôi ,

WINPE 8 thì link ở đây

Kearney

Copy file ghos chứa vào HDD ở 1 phân vùng nào đó không phải là phân vùng để burn ghost.

Dùng miniwin hay winpe , vào giao diện winpe rồi chạy file ghost 32 , tìm đến ổ chứa file ghost và burn ghost lại thôi ,

WINPE 8 thì link ở đây e rất gà tin học nhưng cũng hiểu ý a , nếu a rãnh thì teamview dùm e được k ạ :'( mà miniwin thì có cần dùng đĩa hã gì mà a , còn cái winpe là chạy trực tiếp trên máy được hả a . e đang dùng windows 7 còn link a đưa là windows 8 ??

cả 2 thứ trên đều có thể chạy trên USB được bạn nhé

Lần sau tìm thấy USB nhớ cài GPS cho nó để dễ tìm khi mất

huy_mu

em tải mini windows 7 về mod rãnh mod teamviewr làm dùm e với :'( Winmini hay winpe đều boot từ CD/DVD hay USB . các bản hirenboot hiện nay đều có tích hợp các loại winpe và miniwin

Còn việc tạo boot USB or CD/DVD thì có thể dùng phần mềm ultraiso