luubichtram1993

E giải thích thêm thế này các bạn ạ :

* Word 2010

* Trong file word của e : thường có những chữ được chọn màu khác nhau

( Để chú ý - ghi chú - hay là sau này cần là tìm thấy chỉnh sửa ngay được - cho nó nổi lên )

* Nhưng nếu để vậy in ra thì các chữ có màu khác màu đen ( thường là đỏ - xanh - tím ... ) sẽ bị in nhạt hơn các chữ màu đen. ( Mắt thường nhìn rõ được )vì nó hơi mờ mờ hơn.

* Vậy có cách nào để chỉnh cho Word hiểu giống như bên CAD => Cho tất cả màu đều về màu đen khi in.

Còn đương nhiên văn bản vẫn màu sắc như ý muốn mình để tiện theo dõi và chỉnh sửa ngay.

==================== Thanks các bạn nhé !

binhyen245

E giải thích thêm thế này các bạn ạ :

* Word 2010

* Trong file word của e : thường có những chữ được chọn màu khác nhau

( Để chú ý - ghi chú - hay là sau này cần là tìm thấy chỉnh sửa ngay được - cho nó nổi lên )

* Nhưng nếu để vậy in ra thì các chữ có màu khác màu đen ( thường là đỏ - xanh - tím ... ) sẽ bị in nhạt hơn các chữ màu đen. ( Mắt thường nhìn rõ được )vì nó hơi mờ mờ hơn.

* Vậy có cách nào để chỉnh cho Word hiểu giống như bên CAD => Cho tất cả màu đều về màu đen khi in.

Còn đương nhiên văn bản vẫn màu sắc như ý muốn mình để tiện theo dõi và chỉnh sửa ngay.

==================== Thanks các bạn nhé ! Không biêt cách này có được không. Mình dùng máy in Cannon 2900.

Trong cửa sổ Print của Word > bấm Properties > Chọn Tab Quality, ở phần Objective > chọn Standard > Details...> Đánh dấu dòng Print colored Text and Lines in Black.

Các chủ đề có liên quan khác