lehieu_2111

mình bị cái lỗi như này mn ơi cứ tầm 1s nó đen 1 khoảng màn hình , hình chỗ này bay ra chỗ khác, hay xoay góc <30 độ khoảng 2 3 lần, chơi game hay đọc truyện hay vào cả my computer , nói chung là vào cái gì cũng bị hết, lúc bật máy lên thì vẫn bt vào desk mới bị, mình thử gỡ driver cũ cài mới lại thậm chí uninstall luôn cái display (lúc gỡ xong thì lại hết nhưng màn hình thành mini size vì k có vga =.= mình đảm bảo k phải do lỗi màn hình vì chỉ có khi vào desk thì mới bị) xong cài lại mà vẫn bị, thử luôn tần số quét, độ phân giải các kiểu và cài lại cả windows rồi mà cũng chả hết, kiểm tra cả VGA CPU RAM tháo ra lắp lại rồi vẫn bị ,ảnh chụp đưa vào pain tấm thì hiện tấm thì không trong khi rõ ràng canh lúc nó lỗi chụp :

1s nó bị thế tầm 3 4 lần ở mọi vị trí thì chắc mn hiểu độ khó chịu như nào, từ lúc bị xong chơi 2 hôm là mắt bắt đầu có hiện tượng lạ rồi, chơi gta V thì màn hình nó ra chục cái sọc ngang dọc đủ 7 màu cầu vồng

Elliot

=.= ở trên viết là chỉnh vs test vga rồi mà quên virus cũng quét luôn rồi mà k hết

ngocduyen11597

- Mình đã rơi vào trường hợp này ,và tất cả những gì bạn nêu ra đều giống y như luc mình bị.Bạn xem lại chip vga main coi có may hơn mình không..?. Mình thì phải thay main khác mới chấm dứt tình trạng trên.

Chúc bạn may mắn.

Các chủ đề có liên quan khác