hieuconstant

mình có 1 em acer v nitro hiện tại máy mình đang lỗi win.

nhưng khi sử dụng acer recovery management để restore factory setting thì bị lỗi như này

hard drive configuration is not set to the factory default restore aborted.

mình mới mua máy và mua hàng new nhưng chắc chắn máy mình bị tháo và thay ổ cứng.

- và tiếng kêu lọc cọc trong máy khi cầm máy lên lắc nhẹ các bạn cho mình hỏi có con máy hàng new nào như thế không ?

- đấy là chưa kể đến việc khi nhận máy qua chuyển phát seal bên ngoài thùng bị bóc.và phím cách bị kẹt(kiểu như tháo ra lắp vào nhưng chưa bấm vào hết cá)

- khi mua về mình có test bằng phần mềm CRYSTALDISKINFO kiểm tra và mục Power on count là vài chục lần.

mình có hỏi thì người bán hàng bảo đó là do hãng test nên không có con máy nào power count là 0 cả.

1 cái máy như thế có đủ tiêu chuẩn gọi là hàng new được không các bạn ?

trên đây là vài thắc mắc mong các bạn giúp đỡ.

ĐÂY LÀ PHÂN VÙNG TOÀN BỘ Ổ CỨNG CỦA MÌNH.

LÚC MUA VỀ MÌNH CHỈ SHRINK VOLUME CHỨ KHÔNG FORMAT. VẪN NGUYÊN PHÂN VÙNG RECOVERY NHƯ LÚC MỚI MUA

Eldur

mình đang dùng Dell nhưng mình chi biết mỗi ghost hay cài lại windows thôi

tamtinh20082003

Bạn có chia lại ổ cứng hay xoá phân vùng recovery không

Chụp hình Disk management xem thử

Nhưng cũng khuyên format, chia lại ổ cứng và cài mới cho ổn

anh96nh

Bạn có chia lại ổ cứng hay xoá phân vùng recovery không

Chụp hình Disk management xem thử

Nhưng cũng khuyên format, chia lại ổ cứng và cài mới cho ổn Thank bạn.

mình có sửa lại bài kèm cả ảnh mong bạn giúp

qwe_jkl

Một số máy khi chia thêm ổ thì cũng lỗi recovery. Cái ổ 15GB chứa recovery bị "đẩy" đi làm chương trình recovery không nhận được

Bạn thử recovery ngoài Win, tức là lúc vừa bật máy xem

hainhinguyena1

hard drive configuration is not set to the factory default restore aborted.

Cái thông báo trên có lẽ là bạn đã chia thêm part từ ổ C để có ổ E , nên recovery nó báo lỗi

Vì cấu trúc HDD ban đầu đã bị bạn thay đổi , chứ không phải người bán họ thay đổi HDD của bạn

akay_oi

Một số máy khi chia thêm ổ thì cũng lỗi recovery. Cái ổ 15GB chứa recovery bị "đẩy" đi làm chương trình recovery không nhận được

Bạn thử recovery ngoài Win, tức là lúc vừa bật máy xem con acer này không như những con khác.

nó chỉ cho recovery khi sử dụng Phần mềm acer recovery management

mình chưa hiểu ý bạn lắm về recovery ngoài win.

nếu là dùng thao tác phím tắc để vào recovery ngoài windows như các dòng acer khác thì chỉ vào được recovery mặc định của windows thôi

cvcongnt

Cái thông báo trên có lẽ là bạn đã chia thêm part từ ổ C để có ổ E , nên recovery nó báo lỗi

Vì cấu trúc HDD ban đầu đã bị bạn thay đổi , chứ không phải người bán họ thay đổi HDD của bạn - mình chỉ dùng chức năng shrink volume mặc định của windows theo hướng dẫn của người bán hàng

chứ không dùng Phần mềm nào để chia ổ cả.

chẳng nhẽ như vậy cũng bị mất nguyên bản theo lỗi trên ?

mình đã từng dùng và cũng thấy nhiều máy có phân vùng recovery sử dụng bt nhưng vẫn có ổ C: D: E:...

mà recovery có bị lỗi như này đâu bạn

Các chủ đề có liên quan khác