trongduc_dt

Mình vừa cài lại windows 8.1 Pro x64 đã Active by Phone. Nhưng bị lỗi là thay đổi hình nền (có độ phân giải cao HD, full HD thì bị đen hình)

[url=http://s1119.photobucket.com/user/anhzzzkiet2150/media/Untitled_zpsoowgbtj8.png.html][/url]

Ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn giúp. Cảm ơn!!!

Xiomar

1, theo hình thì đó là windows 8 không phải 8.1

2, bác tải windows đó ở đâu? phải bản gốc ko?

3, bác cài full driver chưa? card màn hình nữa?

4, ảnh nền thường (ko full HD) thì vẫn bình thường à?

1, theo hình thì đó là windows 8 không phải 8.1

2, bác tải windows đó ở đâu? phải bản gốc ko?

3, bác cài full driver chưa? card màn hình nữa?

4, ảnh nền thường (ko full HD) thì vẫn bình thường à? Ặc, mình cài nhầm bản windows rồi. Đúng là mình vừa Ktra lại thì windows 8 bác ạ. Bản windows mình tải trong Box Hệ Điều Hành của mình đó. Do Mod up lên. Ảnh thường vẫn hiện thị tốt bác ạ.

Driver mình chưa cài cho card màn hình, do thấy Win8 nó tự nhận rồi. K biết có phải cài Driver theo máy k?

Cái này để mình thử cài rồi báo lại sau nhé.

Mà do nhầm lẫn nên hôm tr có nhớ Team Active, nói là windows 8.1. K rõ có bị lỗi k bác nhỉ?

Vấn đề đã được giải quyết bác ạ. Đúng là do thiếu Driver HD Graphic. Mình cứ chủ quan, nghĩ windows 8 nó tích hợp sẵn. Tks bác nhé!!! He he...

Vấn đề đã được giải quyết bác ạ. Đúng là do thiếu Driver HD Graphic. Mình cứ chủ quan, nghĩ windows 8 nó tích hợp sẵn. Tks bác nhé!!! He he...

Ặc, mình cài nhầm bản windows rồi. Đúng là mình vừa Ktra lại thì windows 8 bác ạ. Bản windows mình tải trong Box Hệ Điều Hành của mình đó. Do Mod up lên. Ảnh thường vẫn hiện thị tốt bác ạ.

Driver mình chưa cài cho card màn hình, do thấy Win8 nó tự nhận rồi. K biết có phải cài Driver theo máy k?

Cái này để mình thử cài rồi báo lại sau nhé.

Mà do nhầm lẫn nên hôm tr có nhớ Team Active, nói là windows 8.1. K rõ có bị lỗi k bác nhỉ?
vậy là vấn đề của bác đã được giải quyết

còn vụ bác cài nhầm windows 8 thì dùng key windows 8 để active thì không sao đâu bác, bác cứ dùng đi

vậy là vấn đề của bác đã được giải quyết

còn vụ bác cài nhầm windows 8 thì dùng key windows 8 để active thì không sao đâu bác, bác cứ dùng đi Hic, sau 1 đêm ngủ dvậy và khởi động thì em nó lại bị điên bác ạ. Hình nền vẫn đen như cũ. Thay hình thì hiển thị được, nhưng rs máy lại là bị đen. Thêm nữa, wifi có vẻ điên. K bắt được Wf, và biểu tượng wf k click vào được luôn. 2-3 lần rs máy thì wf đã nhận nhưng hình nền vẫn đen. Chả hiểu sao nữa.

Các chủ đề có liên quan khác